ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รีวิวตัดกราม จากหน้าเหลี่ยมๆ กลายเป็น หน้าเรียวสวย พอใจมากค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: tunchanok.p    เวลา: 2016-8-29 15:41
ชื่อกระทู้: รีวิวตัดกราม จากหน้าเหลี่ยมๆ กลายเป็น หน้าเรียวสวย พอใจมากค่ะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tunchanok.p เมื่อ 2016-8-29 15:45

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวการทำทำศัลยกรรมตัดกรามกับรพ.เลอลักษณ์  คือ ตัวเราเองเป็นคนกระดูกกรามใหญ่มาก มีปัญหาการบดเคี้ยว เหมือนกรามไม่สบกัน จึงค้นหาข้อมูลมาเป็นเวลานานมาก

“เพราะเป็นคนที่ขี้กลัวมาก แต่ความอยากสวยมีมากกว่า”

ก่อนทำกรามใหญ่ เป็นเหลี่ยม ต้องเอาผมปิดหน้าตลอด รู้สึกไม่มั่นใจ

ในที่สุดก็ตัดสินใจเลือกรพ.เลอลักษณ์ ซึ่งเป็นรพ.ที่มีความพร้อม ทั้งสถานที่ ห้องปอดเชื้อ เครื่องมือ และทีมแพทย์ที่มีความเชี่ยวชาญ จากที่ได้ศึกษามา

วันผ่าตัด เดินทางมาถึง มาพบเจ้าหน้าที่ให้คำปรึกษาเบื้องต้น ทำประวัติ พบคุณหมอ ตรวจสภาพใบหน้า หมออธิบายว่าต้องทำอะไร ยังไงบ้าง ทำให้เรามีความมั่นใจมากขึ้น จึงตัดสินใจทำทันที

เรามีการเตรียมร่างกายมาก่อนแล้วคือ งดอาหาร ต่อไปก็วัดความดัน เจาะเลือด เมื่อทุกอย่างพร้อมก็นำของไปเก็บที่ห้องพัก เปลี่ยนชุด ทำความสะอาดใบหน้า ให้น้ำเกลือ รอเข้าห้องผ่าตัด

พอเข้าห้องผ่าตัด คุณหมอมาร์กจุดที่จะตัด ดมยาสลบและหลับไปประมาณ 1 ชั่วโมงเศษๆ ตื่นมาก็ทำเสร็จแล้ว โดยมีผ้าคาดพยุงหน้าไว้เจ้าหน้าที่พาขึ้นห้องพักฟื้น ให้นอนหัวสูงไว้ 1 คืน คืนนั้นต้องอยู่คนเดียวเนื่องจากไม่มีญาติมาด้วย แต่มีพยาบาลคอยดูแลตลอด ต้องขอบคุณมากเลยนะคะ

วันรุ่งขึ้นตอนเที่ยงคุณหมอมาตรวจแผล ให้ยาและให้กลับบ้านได้ กลับมาพักฟื้นที่บ้าน ก็ดูแลตัวเองและทานยาตามหมอสั่ง หลังทำไม่เจ็บนะคะ แต่จะรู้สึกตึงๆ แผล และมีอาการบวมเล็กน้อย ไม่ซ้ำเลยค่ะ เพราะทำแผลในค่ะ ประคบเย็น 3 วันแรกค่ะ จากนั้นประคบร้อน หลังจาก 1 อาทิตย์เริ่มหายบวม และคุณหมอนัดตรวจ ก็ปกติดีค่ะ

วันที่ 3 หน้าบวมมาก

วันที่ 5 ค่อยๆ ยุบลงตามลำดับค่ะ

วันที่ 7 ยุบบวมลงเยอะเลย ไปทำงานได้้แล้วค่ะ

พอครบ 2 อาทิตย์หายปกติค่ะ

ตอนนี้ก็ครบ 3 เดือนแล้ว คิดว่าตัวเองตัดสินใจถูกแล้วที่เลือกรพ.เลอลักษณ์ ทำออกมาแล้วพอใจมาก ปลอดภัยหน้าเรียวสวยขึ้น มั่นใจมากขึ้น คนรอบข้างและเพื่อนๆ เห็นเราแล้วทักเลยว่าสวยขึ้นมากและอยากทำด้วย เพราะคนเรามีหน้าเดียวจึงต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุด..

ฝากถึงคนที่สนใจทำศัลยกรรมตัดกราม ให้ศึกษาข้อมูลให้ดี เพราะเป็นการผ่าตัดใหญ่ เจ็บตัวครั้งเดียวแล้วต้องสวย ฝากรพ.เลอลักษณ์ไว้เป็นทางเลือกให้ชีวิตใหม่กับใบหน้าสวยๆ ของคุณนะคะ

โดย: Love4Life    เวลา: 2016-8-29 20:49
หน้าเรียวสวยและดูเด็กลงมากเลยค่ะ เราก็ทำมา ทนเจ็บตัวระยะนึง เงินก้อนก็หายไประยะนึง อิๆ แต่ก็คุ้มเนาะ
โดย: Katai11    เวลา: 2016-8-31 04:54
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
โดย: tunchanok.p    เวลา: 2016-8-31 10:04
Katai11 ตอบกลับเมื่อ 2016-8-31 04:54
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ

ถ้ารวมทุกอย่างจะอยู่ที่ 75,900 ค่ะ
โดย: Phissinee    เวลา: 2016-9-14 04:54
ทำกับคุณหมอชื่ออะไรคะ จะไปทำบ้าง
โดย: yok4288    เวลา: 2016-9-19 14:15
โหวว สุดยอดค่ะ สวยเชียว เปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ
โดย: basu_ga    เวลา: 2016-9-19 16:09
หน้าเล็กลงมากๆ เลย ทำกับคุณหมอท่านใดครับ
โดย: Me.may    เวลา: 2016-12-5 11:31
เปลี่ยนไปเยอะมากเจ็บไหมคะ
โดย: Matoomjaa    เวลา: 2016-12-5 18:11
หน้าดูหวานขึ้นเลยค่ะ
โดย: namnana23    เวลา: 2016-12-6 11:47
ออกมาหน้าสวยเลยค่ะ เรียวด้วยอ่าาาาา คุ้มค่าจริงๆ
โดย: tunchanok.p    เวลา: 2017-5-2 12:06
yok4288 ตอบกลับเมื่อ 2016-9-19 14:15
โหวว สุดยอดค่ะ สวยเชียว เปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2