ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รีวิว จมูก Idol Nose พุ่งโด่ง จะเนื้อบาง เนื้อน้อย ก็หมดปัญหา โรงพยาบาลเลอลักษณ์ [สั่งพิมพ์]

โดย: tatarzanaka    เวลา: 2016-8-17 15:36
ชื่อกระทู้: รีวิว จมูก Idol Nose พุ่งโด่ง จะเนื้อบาง เนื้อน้อย ก็หมดปัญหา โรงพยาบาลเลอลักษณ์
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tatarzanaka เมื่อ 2016-8-17 15:36

สวัสดีค่ะทุกคน เราชื่อต้าร์นะคะ
วันนี้เราจะมารีวิวประสบการณ์เสริมจมูกของเราให้เพื่อนๆ ดูกันนะคะ ขอบอกก่อนเลยว่าอาจจะเขียนไม่รู้เรื่องเท่าไรเพราะเป็นครั้งแรกเลยค่ะ ที่ลงเว็บ แต่ก็แอบติดตามเพื่อนๆรีวิวมานานแล้ว เลยอยากลงให้เพื่อนๆดูบ้างค่ะ

ก่อนทำ กับ 10 วันค่ะ

จมูกที่ต้าร์ไปทำมา เป็นจมูกทรง Idol Nose ค่ะ เป็นทรงที่เน้นสันจมูกให้สวย โด่งพุ่งค่ะ ซึ่งก่อนมาทำ ต้าร์เป็นคนที่เนื้อจมูกค่อยข้างน้อยมากค่ะ เรียกได้ว่า เคยลองใช้มือหยิบเนื้อตรงจมูกดู แทบไม่ขึ้นเลยค่ะ เลยปรึกษาครอบครัว ซึ่งครอบครัวก็อนุญาติให้ทำ แต่ต้องทำในสถานที่ที่เชื่อถือได้เท่านั้นค่ะ ตอนแรกก็จะเลือกทำที่คลินิคทั่วไปตามโปรโมชั่นที่ดึงดูดมากๆ สวย ราคาถูก อะไรงี้ แต่ครอบครัวไม่อนุมัติค่ะ กลัวจะเกิดการทะลุในภายหลัง เพราะเราเนื้อน้อยมากๆๆค่ะ ยอมเสียเงินแพงหน่อย แต่ได้คุณภาพมาตรฐานโรงพยาบาลดีกว่า ต้าร์เลยมาเลือกทำที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะ เพราะว่าตอบโจทย์ทุกอย่างที่ต้องการ ครอบครัวก็โอเคกับที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ด้วยค่ะ

[attach]361443[/attach]

ปัจจุบันค่ะ

ต้าร์เข้ามาทำช่วยเดือน มิ.ย ค่ะ จองคิวทำกับคุณหมอวรรณา ทรง Idol Nose ตามที่เกริ่นไว้ ทำกับคุณหมอวรรณาเพราะว่า ต้าร์เห็นรีวิวในดั้งโด่งนี่แหละค่ะ แล้วชอบทรงของคุณหมอ สวยดีค่ะ เลยเลือกเอาไปเป็นแบบเลย อยากได้ปังๆแบบนั้นบ้าง แต่ก็แอบกังวลเรื่องเนื้อจมูกน้อยอยู่ แต่ก่อนทำได้คุยกับคุณหมอแล้ว ซึ่งคุณหมอบอกว่าไม่มีปัญหาค่ะ เนื้อน้อยกว่านี้ก็สวยมาแล้ว สบายใจได้เลย ไม่ทะลุแน่นอนค่ะ

1 เดือน

ก่อนผ่าตัดก็นอนบนเตียงรอ สักพักคุณหมอก็ฉีดยาสลบอ่อนๆให้ค่ะ เราก็หลับไปค่ะ แต่จะมียาชาฉีดให้ต่อด้วยนะคะ ณ ตอนนั้นเราก็ไม่รู้สึกตัวแล้วค่ะ ต้าร์ลืมตาตื่นมาคุณหมอกำลังทำอยู่เลยค่ะ แต่เราไม่รู้สึกอะไรเลย ชาไปหมดค่ะ นอนเฉยๆ รอคุณหมอทำ ไม่นานก็เสร็จสิ้นการผ่าตัด ปิดแผล เย็บเรียบร้อยดีค่ะ ก็ลุก กลับบ้านได้ ตอนนั้นคือไม่เจ็บเลย ชิวมากๆ ไปเดินห้างต่อได้ทันที แผลออกมาไม่ช้ำ ไม่บวมค่ะ

หลังผ่าตัดทันที สบายมาก

ระหว่างนั้น ต้าร์กลับมาดูแลตัวเองต่อ ประมาณ 2-3 วันก็หายแล้วนะคะ รอยต่างๆ คือจะบอกว่า หายเร็วมาก ทานใบบัวบกช่วยได้เยอะ แต่ยอมใจคุณหมอมากกว่าค่ะ ทำแผลดีมาก ชอบมาก เพราะไม่ช้ำเลย ยอมรับว่าทำเก่งจริงๆ  จมูกหลังทำคือพุ่งมากๆ แอบอยากได้ทรงนั้นเลย ฮ่าๆ แต่คุณหมอก็แจ้งไว้ว่าจะยุบลง จะเข้าที่ สักระยะค่ะ ตอนนี้คิดว่าเข้าที่แล้วนะคะ เพราะก็ผ่านมาประมาณ 2 เดือนแล้ว จมูกออกมาสวยอย่างที่ต้องการเลยค่ะ ปลื้มมาก

โดย: panggirl    เวลา: 2016-8-17 16:25
สวยค่ะ ค่าเสียหยเท่าไรค่ะ
โดย: liki    เวลา: 2016-8-17 19:04
ติดตาม
โดย: noklolo    เวลา: 2016-8-31 09:56
สวยยยยยยยย
โดย: bellhehe    เวลา: 2016-10-10 10:49
ราคาเท่าไรค่ะ รบกวนหลังไมด้วยคะ
โดย: olive_i    เวลา: 2016-10-17 14:08
เกาหลีมากคะน้อง
โดย: mooksoso    เวลา: 2016-11-22 10:12
สวยค่ะ
โดย: maylody162    เวลา: 2017-3-13 10:02
ทรงสวยมากเลยนะเนี่ย
โดย: bowsomjitka    เวลา: 2017-3-16 17:13
สวยมากเลยค่ะ
โดย: kankrittin1980    เวลา: 2017-3-21 17:22
มันดีมากกกก

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2