ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เต้าเหี่ยวๆเต้าเดิมคงจะไม่ไหว เปลี่ยนเต้าใหม่แสนไฉไล กับคุณหมอกิตติศักดิ์เลยดีกว่า รพ.เลอลักษณ์ [สั่งพิมพ์]

โดย: joommanee    เวลา: 2016-8-16 16:21
ชื่อกระทู้: เต้าเหี่ยวๆเต้าเดิมคงจะไม่ไหว เปลี่ยนเต้าใหม่แสนไฉไล กับคุณหมอกิตติศักดิ์เลยดีกว่า รพ.เลอลักษณ์
สวัสดีค่ะ พี่ชื่อจุ๋มนะคะทุกคน วันนี้ก็จะมีบอกเล่าประสบการณ์ศัลยกรรมหน้าอก กับคุณหมอกิตติศักดิ์ ให้ทุกคนอ่านกันเป็นความรู้นะคะ พอดีมีโอกาสเข้าไปทำหน้าอกกับคุณหมอมาประมาณเดือนกว่าๆได้ค่ะ สาเหตุที่เข้ามาทำก็ เพราะว่าอายุเพิ่มมากขึ้นค่ะ พี่มีความรู้สึกว่าหน้าอกหย่อนคล้อยลงตามไปด้วย และด้วยความที่พี่เป็นคนชอบออกกำลังกายเป็นชีวิตจิตใจ โดยเฉพาะว่ายน้ำเนี่ยค่ะ ทำให้เวลาใส่ชุดว่ายน้ำบ่อยๆ จะรู้สึกไม่มั่นใจในช่วงบนของตัวเองอย่างมาก

ก่อนทำ

ความคิดที่ว่าอยากจะเสริมหน้าอก จริงๆมีมาตั้งแต่สาวๆแล้วค่ะแต่ก็ล่มเลิกหลายต่อหลายครั้ง เพราะความกลัว และด้วยสมัยก่อนไม่ได้มีเทคโนโลยีแบบในปัจจุบัน ทำให้เราก็ลังเล ซึ่งแต่ก่อนเวลาจะเสริมหน้าอกเป็นอะไรที่ยุ่งยากมากค่ะ ในความคิดของพี่นะ แต่ด้วยเครื่องมือแพทย์และสมัยเปลี่ยนไป คนทำเยอะขึ้น พี่เลยตัดสินใจมาทำ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นพี่เลือกทำกับโรงพยาบาลใหญ่ๆแน่นอนค่ะ เพราะไม่อยากเสี่ยงกับคลินิคที่ไม่มีเครื่องมือเพียงพอ

พี่เลือกมาทำที่เลอลักษณ์ ก็เพราะว่า มีการตรวจสุขภาพเบื้องต้นก่อนทำการผ่าตัด มีการดูแลห้องพักสะดวกสบาย ไม่ต้องแบกนมกลับบ้านหลังผ่าตัด เครื่องมือต่างๆทันสมัย รวมถึงห้องผ่าตัดปลอดเชื้อด้วยค่ะ อันนี้เทียบกับหลายๆที่ แล้วรู้สึกประทับใจที่นี้มากที่สุดค่ะ ทั้งการบริการและเรื่องราคาค่ะ และที่สำคัญคุณหมอกิตติศักดิ์ค่ะ อยากทำกับแกมานานแล้วค่ะ เพราะมีชื่อเสียงเรื่องทำหน้าอกให้สาวๆเป็นอันดับต้นๆของประเทศเลยทีเดียวเชียว

และแล้ววันผ่าตัดก็มาถึง โมเมนต์นั้นบอกเลยค่ะว่า ไม่กลัวเลย อยากหน้าอกสวยๆสะที จะให้ทนหย่อนคล้อยอยู่อย่างงี้เห็นทีจะไม่ไหว จัดเลยค่ะหมอ จัดอกดูมๆให้พี่เลยค่ะ เผลอแปปเดียวก็หลับไป คร่อก zZ ... ตื่นมาอีกที อยู่ที่ห้องพักแล้วค่ะ สะดวกสบายมากๆ ความรู้สึกของพี่คือ มึนมากค่ะ อยากนอนอย่างเดียว แต่ไม่เจ็บนะคะ พยายามนอนนิ่งๆ เฉยๆ ไม่วอแว แต่ตรงหน้าอก มีผ้าพันไว้ แน่นมากๆค่ะ แต่ก็หายใจออกนะจ๊ะ และแล้วก็นอนอย่างเดียว เตียงสบายมาก มีทีวีดูให้ด้วยค่ะ เหมือนโรงแรมมากๆ และมีสายเดรนถ่ายเลือดตลอดทำให้เราไม่เกิดผังผืดด้วยค่ะ

หลังทำออกมา คือพอใจมากๆ เพราะเหมือนเราได้เป็นสาวอีกครั้งหนึ่งค่ะ นมออกมาสวยมาก ใหญ่กำลังดี และที่ชอบเลย ใส่ชุดอะไรก็สวยค่ะ แผลที่ทำออกมาหายเร็วมาก เป็นการผ่าใต้ราวนมค่ะ ส่วนตัวไม่เกิดคีรอยนะคะ แผลเนียนสวยมากค่ะ แนะนำเลยจริงๆ สำหรับคนที่อยากเสริมหน้าอก ควรเลือกทำกับโรงพยาบาลที่มีมาตรฐาน เพราะจะได้ไม่ต้องมาเสียเวลาแก้ไขหลายรอบ แถมบางคลินิคไม่รับประกันด้วยนะคะ อันนี้ต้องพิจารณาดีๆ เลือกทำกับสถานที่ที่ปลอดภัยดีกว่าไหม มีคุณหมอและพยาบาลดูแลตลอดเวลา สวย ปลอดภัย ชัวร์ค่ะ

โดย: namnana23    เวลา: 2016-8-25 18:10
อึ๋มมากค่ะ ทำมากี่ซีซี คร้าาาาาา
โดย: konki    เวลา: 2016-8-25 21:40
ดูมีหน้าอกขึ้นคะ
โดย: lingdo    เวลา: 2016-10-7 15:15
อยากเสริมหน้าอกมาก คุณพี่สูงเท่าไรเอ่ย

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2