ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เสริมหน้าอก 375 CC กับคุณหมอทรงยศที่ ดรีมคลินิก เป๊ะพอดีตัว ปลื้มค่ะ (รูปเยอะ) [สั่งพิมพ์]

โดย: Aunna10    เวลา: 2016-8-10 15:51
ชื่อกระทู้: เสริมหน้าอก 375 CC กับคุณหมอทรงยศที่ ดรีมคลินิก เป๊ะพอดีตัว ปลื้มค่ะ (รูปเยอะ)
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Aunna10 เมื่อ 2016-8-10 15:53

สวัสดีค้าาาา วันนี้จะมารีวิวเสริมหน้าอกกับคุณหมอทรงยศที่ดรีมคลินิกค่ะ
คือเราเป็นคนที่ไม่ค่อยจะมีนมค่ะ ทีนี้เวลาใส่ชุดบางชุดตรงหน้าอกมันยังไม่เป๊ะพอ คือยังใส่ไม่สวย ช่วงหน้าอกจะหลวมๆ เศร้ามากค่ะ ยัดฟองน้ำก็ยังไม่พอค่ะ เลยตัดสินใจว่าทำหน้าอกไปเลยดีกว่า เราอายุแค่ 19 เองนะคะเพื่อนๆ แต่ไม่ต้องกังวลค่ะ สามารถเสริมหน้าอกได้นะคะ แต่ต้องมีผู้ปกครองเซ็นยินยอมค่ะ

ดันเเล้ว ดันอีกก >< ได้เท่านี้เองค่า

วันที่เข้าไปปรึกษา คุณหมอก็ให้ลองใส่เสื้อชั้นในของคลินิก แล้วก็มีซิลิโคนตัวอย่าง ให้ลองใส่ซิลิโคนดูขนาดต่างๆ วัดหน้าอกเราว่ากี่ccถึงจะพอดีตัว แล้วถ้าอยากได้มากกว่าตัวจะได้กี่ccบ้าง พร้อมกับคำแนะนำว่าควรทำขนาดไหนจึงจะปลอดภัยและดูสวย ปลอดภัยคือไม่ทำให้ปวดหลัง หรือหน้าอกเกิดลอน  สุดท้ายเราเลือก375ccค่ะ เกินขนาดตัวนิดหน่อยนิดหน่อย เพราะคุณหมอจะอนุญาตให้ใส่ใหญ่กว่าขนาดที่วัดได้ไม่เกิน 50 CC ค่ะ ส่วนซิลิโคนเป็นของ euro ฝรั่งเศส ค่ะ

ปรึกษาเสร็จก็จ่ายค่ามัดจำแล้วจองคิวทำได้เลยค่ะ ลืมบอกค่ะต้องตรวจสุขภาพด้วยนะคะ เจาะเลือด เพื่อดูว่าเรามีโรคอะไรมั้ย พร้อมที่จะผ่าตัดได้มั้ย แล้วคลินิกจะโทรมาแจ้งผลค่ะ ก่อนถึงวันทำพี่ๆที่คลินิกก็จะส่งไลน์มาให้คำแนะนำต่างๆเกี่ยวกับการเตรียมตัว ก่อนและหลังทำหน้าอกซึ่งมีประโยชน์มากๆค่ะ ก่อนวันทำ 1วัน ก็โทรมาเตือนให้งดข้าวและน้ำก่อน 6 ชั่วโมง ใส่เสื้อผ้าสบายๆที่มีกระดุมหน้า และให้มีคนมารอรับ ห้ามทาเล็บเพราะจะส่งผลต่อเครื่องวัดชีพจรจะไม่สเถียรค่ะ

ก่อนวันทำตื่นเต้นมากๆ ไม่เคยผ่าตัดใหญ่ขนาดนี้มาก่อนค่ะ แต่พี่ๆพนักงานก็ให้คำแนะนำ ว่าจะมีการให้ยานอนหลับโดยคุณหมอดมยา ให้หลับแบบสบายๆไม่มีความรู้สึกใดๆระหว่างผ่าตัดเลยค่ะ ทำให้หายเครียดไปได้เยอะเลย รู้สึกดีขึ้น

พอถึงวันที่ทำก็เปลี่ยนชุดแล้วไปพบคุณหมอทรงยศอีกครั้งค่ะ  คุณหมอก็จะวาดร่าง วัดตรงหน้าอกเรา ก่อนทำการผ่าตัด พอเข้าห้องผ่าตัดไปพี่พยาบาลก็ทำการเจาะสายน้ำเกลือ ใส่เครื่องดูชีพจร แล้วคุณหมอวิสัญญีแพทย์ก็มาชวนคุยค่ะ หายเครียดไปได้เยอะเลย กำลังจะตอบคำถามไปเรื่อยๆ ซักพักเริ่มรู้สึกปวดๆนิดนึงแล้วก็หลับไปเลยค่ะ รู้ตัวอีกทีคือมานอนที่ห้องพักฟื้น สบายมากๆ นอนซักพักก็ให้พี่พยาบาลพาลงมาข้างล่าง รับยา ใบรับประกันซิลิโคน แล้วก็กลับบ้านได้ค่ะ

1-2 วันแรกจะปวดหลัง คอ แล้วก็หน้าอกค่ะ ยังไม่สามารถลุกเองได้ ต้องมีคนพยุงให้ลุก แต่สามารถเดินไปไหนได้ด้วยตัวเองค่ะ วันที่3เริ่มลุกเองได้แล้วค่ะ วันที่สามเราไปที่คลินิกเพื่อคลายผ้ารัดออก ช่วงวันแรกๆมีอาการเจ็บคออยู่บ้าง เกิดจากสอดสายช่วยหายใจเข้าไป พอวันที่4ก็หายเจ็บคอแล้วค่ะ ส่วนอาการแพ้ยาสลบ คลื่นไส้ อาเจียน ผื่น ไม่มีเลยค่ะ ดีมากๆ ห้ามอาบน้ำ1อาทิตย์ค่ะ ให้เช็ดตัวแทน

หลังจากถอดผ้าพี่พยาบาลก็จะมาทำความสะอาดแผลให้แล้วก็ช่วยใส่ sport bar ตอนเห็นน้องนมตัวเองตอนแรกตื่นเต้นมากกก เรามีนมแล้ววว5555  ตอนเพิ่งถอดผ้าพันแรกๆจะตึงๆหน่อยค่ะ พี่พยาบาลบอกว่าเดี๋ยวครบ 7 วันคุณหมอจะสอนนวดแล้วน้องนมก็จะค่อยๆนิ่มและชิดขึ้นค่ะ ถอดผ้าพันแล้วก็ใส่sport barถึง6เดือนค่ะ ถึงจะใส่เสื้อในแบบมีโครงได้

พี่ๆที่คลินิกก็จะคอยเตือนเกี่ยวกับการดูแลตัวเองหลังผ่าตัด เช่น ไม่ควรกินอาหารแสลงค่ะ พอกลับบ้านมารีบมาเปิดดูหน้าอกตัวเองเลยค่ะ5555 ถ่ายรูปแบบเห่อมาก555 ช่วงแรกจะยังบวมๆตึงๆอยู่ คุณหมอแนะนำให้ประคบเย็นจะช่วยลดบวมได้ค่ะ

เริ่มใส่สปอร์ตบรา เห็นเนินหน้าอกของเราแล้ว ดีใจมากค่ะ

โดย: Aunna10    เวลา: 2016-8-10 16:00

แผลผ่าตัดก่อนตัดไหมคะ ค่อนข้างเป็นระเบียบโอเคมาก

หลังตัดไหมคะ เป็นรอยจางๆบางๆแดงๆ คุณหมอบอกให้หมั่นทายาลดรอยแผล แล้วก็แปะเจลกันแผลบวมค่ะ

หน้าอกก่อนทำค่ะ

หน้าอกหลังทำ ดูมๆ แบบดูธรรมชาติมาก

ใส่เสื้อผ้าแล้วก็ดูเต็มมากขึ้น ดูมีสัดส่วนแบบสมส่วนมากขึ้น บอกตรงๆแฮปปี้มากค่ะ
ถ้าเพื่อนๆคนไหนอยากเสริมหน้าอก เราก็แนะนำให้ลองโทรไปปรึกษาดูเลย เค้าให้ข้อมูลเเน่นจริงๆ
แต่ปรึกษาแล้วทำเลยไม่ได้นะคะ ต้องรอคิวแล้วก็ตรวจร่างกายและสั่งซิลิโคนก่อนค่ะถึงจะนัดวันทำได้

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เพื่อนๆมีหน้าอกสวยเป๊ะกันทุกคนนะคะ ศัลยกรรมไม่ใช่เรื่องน่ากลัวเลย
ถ้าทำกับคุณหมอที่ปลอดภัย และเชื่อถือได้จ้า

โดย: babirun    เวลา: 2016-8-11 09:53
สวยแซ่บจร้า

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2