ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: หนูอยากทำบ้างจัง?ช่วยแนะนำหนูหน่อย [สั่งพิมพ์]

โดย: koonnoomayhiso    เวลา: 2009-7-23 20:13
ชื่อกระทู้: หนูอยากทำบ้างจัง?ช่วยแนะนำหนูหน่อย
หวัดดีค่ะ

หนูเปงอีกคนนึงที่สวนใจอยากทจมูกมากๆๆ

ถึงขนาดตอนเด็กซัก15ชวนแม่ให้พาไปเสริมที่ยันฮี

แต่หนูยังเด็กเลยไม่ได้ทำ

คือว่าเรื่องของเรื่องถ้าหนูไปทำมา

หน้าจะบวมตามันเขียวหรือเปล่า?

เพราะว่าหนูยังเรียนอยู่เลยค่ะ

ตอนนี้หนูมีคุณหมออยู่ในใจแล้วค่ะ

แต่อยากถามพวกพี่ๆๆว่าทำไงมันถึงจะลดอาการเขียวรอบดวงตาได้ค่ะ

ปล...ตอบหนูหน่อยนะค่ะ
โดย: 0pEL    เวลา: 2009-7-23 20:15
ขึ้นอยู่กะผิวของแต่ละคนอ่าคัฟ
การที่จาลดอาการเขียว
ก้อต้องประคบเย็นอ่าคัฟ
อายุเลย 18 หรือยังคัฟ

โดย: Nu_kAe    เวลา: 2009-7-23 22:44
-*-  จิงๆ เด็ก ๆ ยังเจริญเติบโตได้อีกนะคะ {:13_950:}
โดย: plastic_surgery    เวลา: 2009-7-24 02:38
หนู เอิ่ม อายุเท่าไหร่หว่า ทำไมอยากเสริมเร็วจัง - -
พี่เพิ่งได้ทำก้อ 20 แล้วนา
รอก่อนดีกว่าไหมคะ เผื่อโครงสร้างเรามีการเปลี่ยนแปลงอีกนะ
โดย: koonnoomayhiso    เวลา: 2009-7-27 14:14
หนูอายุ22แล้วคร้าจา23พรุ่งนี้แล้ว(วันที่28 ก.ค.)

อยากทำมาก

แต่หนูได้ข่าวมาว่าปิดรับคิวแล้วหรอค่ะ
โดย: koonnoomayhiso    เวลา: 2009-7-31 14:35
รูปหนูเองค่ะ?????

MAY.jpg (20.58 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

Photo-0138_e17.jpg (6.9 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

โดย: srantorn    เวลา: 2009-7-31 14:43
ถ้าเป็นเคสคุณหมอเฉลิมน่าจะปิดรับคิวปรึกษาค่ะ   แต่คิวรับทำยังจองได้นะคะ
พี่ก็เพิ่งจองมาเหมือนกัน ได้คิวเดือนธันวา  ยังไม่ได้ปรึกษาเหมือนกันจ้ะ  :)
โดย: koonnoomayhiso    เวลา: 2009-7-31 14:47
7# srantorn

หรอๆๆค่ะ

หนูต้องดูด้วยอ่าค่ะ

หนูไม่ได้อยู่กรุงเทพ

แล้วหนูก้อเรียนด้วย

คาดว่าน่าจะเป็นปิดเทอมมากกว่าค่ะ

ถ้าทำมาแล้วมันจาเข้ากะหน้ามั้ยเนี่ย?

กังวลจัง
โดย: srantorn    เวลา: 2009-7-31 14:54
พี่อยู่กรุงเทพแต่ก็ไม่ได้เข้าไปจองที่ฟอร์จูนค่ะ ของพี่ได้คิวเดือนธันวาคะ
พี่ไม่ได้เข้าไปปรึกษาเพราะเชื่อและมั่นใจในฝีมือคุณหมออยุ่แล้ว (ดูจากเคส พี่ๆน้องๆ ศิษฐ์คุณหมอเฉลิมในนี้)
ยังไงน้องลองโทรเข้าไปแจ้งขอจองคิวนะค่ะ  แต่ว่าต้องโอนเงินเข้า บัญชีธนาคารก่อน 1000 บาท
เดี่ยวเลข บัญชี  พี่จะ pm ให้น้องนะค่ะ   โอนเงินก่อนแล้วค่อยโทรแจ้งพี่แดงก็ได้ค่ะ   
(เบอร์คลีนิกฟอร์จูน 026411862 )

ปล.ไม่ต้องกังวลค่ะ  ทำกะคุณหมอจมูกสวยทุกคน
โดย: Thanaky    เวลา: 2009-8-2 15:04
ไปทำเถอะครับ เลือกหมอดีๆ เลือกทรงที่ชอบและเข้ากับหน้าของเรา  รับรองออกมาสวยกว่าเดิมแน่ๆ
โดย: koonnoomayhiso    เวลา: 2009-8-2 18:12
ขอบคุณพี่ที่แนะนำ

ขอเก็บข้อมูลจากพี่ๆก่อนนะค่ะ
โดย: shane    เวลา: 2009-8-2 23:18
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
โดย: gibbs    เวลา: 2009-8-3 15:34
อายุเท่าเราเลย  เราก็อยากทำเหมือนกัล

คิดว่าจะทำกับหมอนก  พี่ๆๆรบกวนแนะนำหนูบ้างนะ
โดย: plaa    เวลา: 2009-8-3 15:47
น้องโทรไปติดต่อพี่แดงเรยนะคะ เรื่องรายละเอียดการจองคิวอ่ะค่ะ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-8-3 16:04
พี่อยู่กรุงเทพแต่ก็ไม่ได้เข้าไปจองที่ฟอร์จูนค่ะ ของพี่ได้คิวเดือนธันวาคะ
พี่ไม่ได้เข้าไปปรึกษาเพราะเช ...
ต้นฉบับโพสโดย srantorn เมื่อ 2009-7-31 14:54

รบกวนคุณsrantorn  เช็คพีเอมด้วยนะคับ

คุณจะPM แจ้งกลับมายังผมโดยตรงหรือ ชี้แจงทางหน้าเวปก็ได้นะคับ

เพราะที่อ่านคอมเม้นท์ของคุณรู้สึกจะแปลกๆ สักหน่อย(คิดคงรู้กันว่าคงรู้ว่าแปลกๆยังไง)

ขอให้ชี้แจงโดยด่วนนะคับ เพราะเป็นที่กังขา สำหรับสมาชิกบางท่าน

ถ้าคุณ มีเจตนาที่ดี ต่อสมาชิก ทางเราก็ขอขอบคุณ แตจะกรูณา ก็ควรชี้แจงให้โปร่งใสด้วยคับ

ส่วนสมาชิกท่านอื่นๆ จะโอนเงิน หรือจองคิว จ่ายค่าคิว ยังไง

ทางเวปเราไม่สนับสนุนนะคับ

และทุกครั้งควรจองคิว ยกเลิกคิว คืนเงินค่ามัดจำ ควรทำผ่านพนักงานแต่ละคลีนิคโดยตรงครับ

เพราะเวปเราต้องการให้ประโยชน์แก่ผู้ที่สนใจเกี่ยวกับการทำศัลยกรรม พูดคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันของ

สมาชิกเท่านั้น

ไม่สนับสนุน พวกหลืบไร ที่แฝงตัวเข้ามาหาผลประโยชน์ใดๆ ไม่ว่าจะในรูปแบบใดทั้งสิ้น

ถ้าเรา พบ หรือสืบพบ จะจัดการตามเห็นสมควรคับcolor]
โดย: plaa    เวลา: 2009-8-3 16:06
หน่วยจัดการ {:13_972:} น่ากัวอ่ะ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-8-3 16:11
หน่วยจัดการ {:13_972:} น่ากัวอ่ะ
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-8-3 16:06

แก้ละ ดูน่ากัว อิอิ

เอาไว้เป็นหน่วยลับๆ ดีกว่า

แต่คอนเฟิร์ม น่ากัว จิง เหอๆ

โดย: dunggy    เวลา: 2009-8-3 17:07
มีระบบ โอนผ่านบัญชีด้วย เหรอ พีเอ็มมาบอกผมบ้างสิก็ต่างจังหวัดเหมือนกัล
โดย: plaa    เวลา: 2009-8-4 01:26
ติดต่อกับทางคลีนิคโดยตรงนะคะ
ทางเว็ปไม่มีส่วนได้เสียอะไรทั้งนั้นกับเรื่องการจองคิว
ฃ เพราะงั้นหากคุณต้องการจองคิวด้วยการโอนเงิน
ก้อติดต่อขอเลข บช.กับทางคลีนิคค่ะ

คุณแน่ใจได้ยังงัยคะ ว่าถ้าคุณได้เลขที่ บช. มาจากคนอื่น บช.นั้นเปนของคลีนิคจิง
เกิดมิจฉาชีพ หรือพวกคิดไม่ดี เอามาใช้เปนช่องทางหละคะ ให้โอนเงินให้แล้วบอกจะจัดการให้
แล้วหายไปเลย ทางเว็ป ไม่สามารถรับผิดชอบให้คุณได้หรอกนะคะ เพราะอย่าลืมว่า เว็ปไซท์นี้เปนสื่อสาธารณะนะคะ
เงินพันนึง บางคนอาจจะฟังดูไม่เยอะ แต่สำหรับอีกหลายๆคน มันเยอะนะคะ
เพราะอย่างนั้น เอาความปลอดภัยในทรัพย์สินคุณดีกว่านะคะ

กับพวกอีกประเภท ที่แอบอ้างว่าสามารถลัดคิวให้ได้ โดยคิดค่าหัวคิวนี่อีกแบบ ตอนนี้ทางคลีนิคบอกทางเว็ปมาเหมือนกันว่ามีประเภทนี้ กำลังสืบอยู่นะคะ ถ้าเจอต้นตอหละก้อ มีคนบุกถึงที่แน่ๆอ่ะค่ะ รอรับได้เรยนะ
โดย: chaseau    เวลา: 2009-8-4 01:43
น่ากลัวพวกแอบแฝงเน้อโอนตังไปมิจองไห้อะยุ่งเลย
โดย: srantorn    เวลา: 2009-8-4 03:01
เข้าใจผิดกันไปใหญ่แล้วค่ะ   พี่ pm ไปบอกเลข บ/ช คุณหมอเฉลิมค่ะ T^T
ยังไงรบกวนน้อง freshnight  เข้าไอดีพี่เลยก็ได้คะ พี่ส่งเมล์ไปหาน้องบอกไอดีพาสเข้าดั้งโด่งของพี่แล้ว
เมล์ตอบรับ พี่ก็ไม่ได้ลบสักฉลับ  เข้าไปอ่านได้   เพื่อความบริสุทธิ์ใจค่ะ
ยืนยันว่า บอกเลขบัญชีคุณหมอไปจิงๆคะ  
พี่คิดว่ามันเป็นการไม่สมควร ที่จะเอาเลขบัญชีคุณหมอมาโพสตรงนี้ค่ะ เลย pm ไปหา น้องเขาค่ะ   

งานเข้าเลย
โดย: srantorn    เวลา: 2009-8-4 03:13
พี่ให้น้องเขาโอนเงินเข้า บช คุณหมอค่ะ แล้วให้น้องเขาโทรแจ้งพี่แดงว่า โอนแล้วเพื่อทำการจองคิวค่ะ
พี่ไม่ได้มีเจตนาร้าย หรือว่าแอบอ้าง เป็นพวก 18 มงกุฎ
อันนี้พี่ก็ให้น้องเขาโทรหาพี่แดงโดยตรง แล้วโอนเข้าบ/ช คุณหมอ
เพราะพี่เพิ่งโอนของพี่ไปเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาค่ะ  เลยบอกเลขคุณหมอกะน้องเขาอีกทีค่ะ

ปล. เสียจัยนะเนี้ย
โดย: mystically    เวลา: 2009-8-4 05:06
พี่อยากให้น้องๆทุกคนทุกฝ่ายใจเย็นๆ

มีอะไร เรามาตรวจสอบกันก่อน

ในสังคมมีทั้งคนเจตนาดี และ ร้าย ปะปนกันไป

เรามาแยกแยะกันก่อน แล้วค่อยตักเตือนกันอย่างใจเย็น

อาจมีสมาชิกบางคนหวังดี แต่รู้เท่าไม่ถึงการณ์

และบางคนมีเจตนาร้ายแอบแฝงจริงๆ

ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องพิสูจน์ข้อเท็จจริงกันก่อน

พี่ไม่อยากเสียสมาชิกที่ดีไป

ในขณะเดียวกันก็ไม่ช่วยปกป้องคนที่จะมาบ่อนทำลายเช่นกัน

แต่ก็จะไม่ใช้ความรุนแรงในการแก้สถานการณ์นะครับ:)

บ้านดั้งโด่งจะได้ร่มรื่นน่าอยู่

ไม่อยากให้ร่มรื่นแต่น่ากลัว

ป.ล. พี่เพิ่งพาน้องๆไปทำบุญใหญ่กันมา ใจร่มๆเน้อ
โดย: Lennoxz    เวลา: 2009-8-4 07:59
ใจเย็นๆนะคร้าบบบ

ไม่มีอะไรหรอก

แค่เข้าใจผิดกันนิดหน่อย

อิอิ
โดย: freshnight    เวลา: 2009-8-4 10:52
พี่ให้น้องเขาโอนเงินเข้า บช คุณหมอค่ะ แล้วให้น้องเขาโทรแจ้งพี่แดงว่า โอนแล้วเพื่อทำการจองคิวค่ะ
พี่ไม่ ...
ต้นฉบับโพสโดย srantorn เมื่อ 2009-8-4 03:13

คุณพี่srantorn  ได้PM กลับมาหาซีแล้วนะคับ

ได้แสดงความบริสุทธิ์ใจ และเคลียร์ข้อกังขามาเรียบร้อยแล้ว

ว่า เลขที่บัญชีที่ PM นั้นเป็นของคุณหมอเฉลิม ไม่ได้เป็นของคุณพี่เขาแต่อย่างใด

ยังไง ซี ต้องขอ อภัย พี่ srantorn ไว้ ณ ที่นี้ด้วยนะคับ

ทำให้รู้สึกไม่ดี แต่ซีก็ไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอะไรเหมือนกันอ่ะคับ
เพราะทางเวปเราก็ต้องแสดงความรับผิดชอบในส่วนการป้องกันไม่อยากให้เกิดความไม่ดีขึ้น

ต่อไปจะระมัดระวังในการใช้ข้อความให้มากยิ่งขึ้นครับ

ปล. ยังไงก็อย่าหลีกหนีหายไปนะคับพี่ อยู่ด้วยกานตลอดไปน๊าค้าบบบบบ และขอโทษอีกครั้ง
ที่ทำให้เสียใจ เสียความรู้สึกนะคับ

โดย: freshnight    เวลา: 2009-8-4 10:55
มีระบบ โอนผ่านบัญชีด้วย เหรอ พีเอ็มมาบอกผมบ้างสิก็ต่างจังหวัดเหมือนกัล ...
ต้นฉบับโพสโดย dunggy เมื่อ 2009-8-3 17:07

ตอนนี้ทางคลีนิคฟอร์จูน รับจองคิวผ่านโทรศัพท์

และโอนเงินผ่านบัญชีด้วยอะคับ

แต่ควรติดต่อกับพี่แดง(คลีนิค)โดยตรงครับ

โดย: plaa    เวลา: 2009-8-4 11:13
ขอโทดทางคุณพี่ srantorn นะคะ ที่อาจจะไปกระทบจนเสียความรู้สึก หวังว่าคงไม่โกรธพวกเราจนหายหน้าไปเรยนะคะ ขอโทดจากใจเรยค่ะ

ปล. แต่เรื่องเอาใบจองมาหากิน หรือคิดค่าหัวคิว เรื่องนี้มีจิงนะคะ ทางคลินิคเล่าให้ฟังเอง ตอนนี้กำลังเช็คอยู่ค่ะ ว่าคือใคร
โดย: srantorn    เวลา: 2009-8-4 13:06
ไม่เป็นไรค่ะ  ขอบคุณ ซี ปลา และพี่โอมอีกครั้งนะค่ะ :)
โดย: koonnoomayhiso    เวลา: 2009-8-5 11:18
ขอบคุณพวกพี่ๆๆๆนะค่ะ

ที่คอยแนะนำและเป็นหูเป็นตา

สงสัยพวกมิจฉาชีพคงเยอะนะค่ะ

ยังไงถ้าหนูจะไปทำอะไรก้อจะถามพวกพี่ๆก่อนนะค่ะ

ขอบคุณมากนะค่ะ
โดย: koonnoomayhiso    เวลา: 2009-8-6 18:17
ขอโทษพี่srantornด้วยนะค่ะ

พอดีหนูไม่ได้อ่านเมล์น่ะค่ะ

จากใจจริงนะค่ะ--
โดย: p_square_pp    เวลา: 2009-8-6 22:35
นิถามตอบกันตอนไหนค่ะ
นู๋เป็นอีกคนที่สนใจอยากทำกับคุณหมอเฉลิมมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
มากเลย
ป่วนมาหลายบอร์ดแล้ว
โทรวันนี้(6 กค.52)
พี่เค้าบอกว่าเต็มแล้ว
เต็มแล้ว คือคิวปรึกษารึคิวทำอะค่ะ
ควรโทรไปอีกรอบมั้ย
นู๋ไม่ปรึกษาก็ได้
ทำเลย!

อยากได้จมูกแบบพี่ปลามักมาก
ไม่เอาโงขนาดนั้นก็ได้เนื้อจมูกนู๋น้อยก็พอเข้าใจ
ชอบที่มันเรียวๆยาวๆมีติ่ง ที่เค้าเรียกว่าหยดน้ำกันอะค่ะ
ชอบมากเลย
ดูหมอไหน ก็ไม่เคยเห็นเรียวได้เหมือนหมอคนนี้เลย
ปลื้ม
อยากทำแล้ว
หง่าๆๆ

รอปีหน้าเลยหรอ
โหดร้าย....-"-
โดย: p_square_pp    เวลา: 2009-8-6 22:38
พิมพ์ตก
เด๊วพี่เค้าว่า
แก้ไขบรรทัดที่12 นะค่ะ

*ไม่เอาโด่งขนาดนั้นก็ได้เนื้อจมูกนู๋น้อยก็พอเข้าใจ
จมูกพี่ปลาโด่งกว่าซองเฮเคียวอีก
สวยๆ
แฟนคลับพี่ปลาค่ะ ^ ^"
โดย: plaa    เวลา: 2009-8-6 22:46
-*- ง่า ของพี่จิงๆตรงหว่างตา 3 มิลเองค่ะ ของเดิมมันพอมีอ่ะค่ะ  ของพี่ก้อเนื้อน้อยนะคะ น้อยมากด้วย ทำได้แค่นี้ก้อดีมากแล้วอ่ะค่ะ จิงๆ ถ้าโด่งกว่านี้ได้ก้อคงดี{:13_876:}

คิวทำเต็มยาวไปจนถึงปลายปีแล้วค่ะ ทางคลินิคเรยปิดรับเคสชั่วคราวอ่ะค่ะ ส่วนเรื่องคิวปรึกษาไม่แน่ใจนะจ๊ะ
ถ้าต้องการปรึกษาหรือถามอะไร ช่วยได้เราก้อยินดีนะจ๊ะ
โดย: koonnoomayhiso    เวลา: 2009-8-10 19:08
เหมือนกัลล์เลย

เอาไว้สอบถามข้อมูลจากพี่ๆจากเว็บก่อนดีกว่า

เอาให้ชัวร์ๆๆๆ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2