ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เสริมจมูกครั้งแรก ทรง Barbie : หมอโอ๋ ณัฐฐาคลินิก [สั่งพิมพ์]

โดย: pangrum.pang    เวลา: 2016-4-5 18:43
ชื่อกระทู้: เสริมจมูกครั้งแรก ทรง Barbie : หมอโอ๋ ณัฐฐาคลินิก
สวัสดีค่ะ วันนี้แป้งจะมารีวิวเสริมจมูกทรง Barbie จาก Nutta Clinic ค่ะ แป้งเป็นคนที่ไม่มีดั้งเลย พูดกันง่าย ๆ คือดั้งแหมบนั้นแหละค่ะ แล้วก็เป็นคนเนื้อจมูกไม่เยอะ เห็นรีวิวนู้นรีวิวนี้ ทำจมูกทรงหยดน้ำบ้าง ทรงนู้นบ้าง ทรงนี้บ้าง ก็เกิดอยากทำ เลยเข้าไปปรึกษาคลีนิคต่าง ๆ หลายคลีนิค แต่จมูกแป้งก็ไม่สามารถทำทรงนั้นๆได้ เพราะอาจเกิดการทะลุขึ้นได้ จนได้มาเจอณัฐฐาคลีนิคที่เมเจอร์รัชโยธินค่ะ เข้าไปปรึกษาคุณหมอโอ๋ คุณหมอก็แนะนำเป็นทรงนี้มาให้ค่ะ ทรงบาร์บี้ ซิลีโคลน Two layer จาก USA นิ่มบิดได้ ราคา 20000 บาท คุณหมอเรียกว่าทรงบาร์บี้ไซส์เอส ไซส์เล็กเพราะจมูกแป้งสั้นมาก แล้วก็ตกลงนัดวันกับคุณหมอค่ะ มาดูรีวิวกันค่ะ

นี่คือจมูกก่อนทำ ไม่มีดั้ง หน้าจะแป้นมาก ไม่มีมิติ

หลังทำเสร็จค่ะ ไม่ค่อยเจ็บเลย คุณหมอใช้เวลาทำแปบเดียว ไม่ถึง 30 นาที สามารถกลับบ้านพักฟื้นได้ตามปกติเลย

ยังไม่ค่อยมีอาการบวมมากเท่าไหร่ค่ะ รู้สึกตึงๆที่แผลนิดเดียว

จะเกิดอาการบวมมากที่สุดในวันนี้ค่ะ

อาการบวมลดลงเยอะมาก เพราะแป้งประคบเย็นตลอด แล้วก็ทานยาให้ครบค่ะ

ยังมีอาการบวมที่หัวตาเล็กน้อยค่ะ

อันนี้เป็นตอนผ่านมา 4 เดือน จมูกเริ่มเข้าที่ สามารถบิดจมูกได้ด้วย

รู้สึกดีใจมากเลยค่ะจากตอนแรกเป็นคนดั้งแหมบมากๆ พอเสริมจมูกมาก็ทำให้ดูดีขึ้น ทำให้ตาดูหวานขึ้นด้วย แล้วดูเป็นธรรมชาติมากๆ ขอบคุณคุณหมอโอ๋และณัฐฐาคลีนิคอีกครั้งค่ะ

โดย: daran82    เวลา: 2016-4-15 17:52
สวยยยยยยยยย
โดย: Bebeshu    เวลา: 2016-4-15 18:18
เป็นการฉีดยาชา หรือหลับอ่ะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2