ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: หลังเสริมจมูกเข้าวันที่ 4 มีอาการเป็นแผลบริเวณปลายจมูก.. [สั่งพิมพ์]

โดย: Baseva    เวลา: 2016-3-20 15:32
ชื่อกระทู้: หลังเสริมจมูกเข้าวันที่ 4 มีอาการเป็นแผลบริเวณปลายจมูก..
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Baseva เมื่อ 2016-3-20 15:48

เราเสริมมาเข้าวันที่สี่แล้วครับ ตอนนี้จมูกก็บวมเลยจุดพีคไปแล้วคือวันที่สาม วันนี้สี่(วันนี้)บริเวณรอบๆจมูก ตา หน้าผาก เริ่มหายบวม แต่ยังมีอาการเขียวช้ำปกติ แต่สิ่งที่ผิดปกติคือบริเวณปลายจมูกที่หมอฉีดยาชาเกิดอาการเป็นหนอง คือตอนแรกที่ทำเสร็จก็มีอาการเจ็บแปลบๆมาตลอด ซักพักก็เริ่มเป็นหนองเล็กๆ วันต่อๆมาก็เริ่มทยอยแห้งเป็นเหมือนแผลตกสะเก็ดแห้งๆอ่ะครับ แต่ผมก็เป็นคนที่มีสิวอยู่แล้วนะครับ เมื่อก่อนเคยเป็นเยอะมาก แต่ตอนนี้หายแล้ว ไม่ทราบว่าพอไม่ได้ล้างหน้าช่วงเวลาพักฟื้นมันอาจจะเป็นซ้ำที่รอยแผลที่ฉีดยาหรือเปล่า คืออาการโดยทั่วไปมันไม่มีอะไรผิดปกติเลย มีแต่แผลนี่ที่ผิดปกติ ผมอยากทราบอ่ะครับว่ามันจะเป็นอันตรายอะไรหรือเปล่า ตอนนี้จิตตกกลัวทะลุหรือติดเชื้อมากๆอ่ะครับ ตอนนี้จมูกก็ตรงไม่มีเบี้ยวเลย อาการดีวันดีขึ้นมีแต่แผลนี่แหละที่ผมกังวล รบกวนช่วยตอบคำถามด้วยนะครับ พรุ่งนี้ผมคิดว่าจะเข้าไปพบแพทย์ที่คลีนิคที่มาแล้วครับ TT
[attach]339105[/attach][attach]339105[/attach]

image.jpeg (487.89 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 6)

โดย: nuinui58    เวลา: 2016-3-20 17:09
จขกท. เสริมแบบเทคนิค open หรือเปล่าครับ อาการบวมโดยรวมถ้าเริ่มหายดีตามปกติ
ผมว่าไม่น่าจะมีอะไรต้องเป็นห่วง แต่เรื่องแผลที่ว่าผมว่าเข้าไปพบคุณหมอ จะดีที่สุดครับ
แต่อย่าเพิ่งวิตกไปก่อนนะครับ อาจจะไม่มีอะไรก็ได้ เอาใจช่วยนะครับขอให้หายเร็วๆครับผม

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2