ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: สอบถามการรักษาแผลเป็นคีรอยด์จากการกรีดตา [สั่งพิมพ์]

โดย: tonruk33    เวลา: 2016-1-3 21:23
ชื่อกระทู้: สอบถามการรักษาแผลเป็นคีรอยด์จากการกรีดตา
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonruk33 เมื่อ 2016-1-3 21:25

เราเคยทำตาสองชั้นแบบกรีดยาวเมื่อ2 ปีก่อน รอยกรีดยาว และเป็นแผลเป็นยุบลงไปเห็นได้ชัดเจน ช่วงแรกๆเราไม่ทายาอะไร เพราะคิดว่าจะหายไปเอง และเคยถามคนที่ทำตาสองชั้นส่วนมากจะบอกว่า ไม่ต้องทำอารายรอยหายไปเอง เรารอมาเป็นปีรอยก็ไม่หาย ตอนนี้ต้องใส่แว่นตาอำพรางไว้ ขาดความมั่นใจมากคะ ต่อมาเราเริ่มหายามาทารอยแผลเป็นที่ตา เราใช้สกาเจลมาครึ่งปีได้คะ จนถึงวันนี้ รอยแผลจางลงบ้าง แต่นับว่ากว่าจะจาง ก็ช้ามากๆคะ ถ้ามองใกล้ๆรอยก็ยังถือว่าชัดอยู่ โดบเฉพาะที่หางตา รบกวนผู้รู้มาช่วยบอกเราทีนะคะ ครีมไหนดี หรือรักษาได้วิธีใดบ้าง ขอบคุณมากๆนะคะ เครียดมากเลยคะ
โดย: tonruk33    เวลา: 2016-1-3 21:31
เรากำลังเล็งฮีรูสกาใครเคยใช้บางคะ ใช้ตาอันตรายไหมคะ
โดย: Ginger54    เวลา: 2016-12-3 23:05
ทาครีมไปก็ไม่น่าจะหายหรอกค่ะ ต้องไปพบคุณหมอด่วนเลย

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2