ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: จองแก้จมูกไว้ค่ะแต่ยังตัดสินใจเลือกสิลิโคนไม่ได้ระหว่างสิลิโคนอเมริกากับตั้กแตนแมนทิส [สั่งพิมพ์]

โดย: Vara_Pla    เวลา: 2015-11-5 09:31
ชื่อกระทู้: จองแก้จมูกไว้ค่ะแต่ยังตัดสินใจเลือกสิลิโคนไม่ได้ระหว่างสิลิโคนอเมริกากับตั้กแตนแมนทิส
สวัสดีค่ะ อยากได้คำแนะนำเกี่ยวกับสิลิโคนค่ะ คือเราทำจมูกมาได้ 4 ปีแล้ว ตอนนี้เราอยากแก้เนื่องจากรู้สึกว่าปลายจมุกมันสั้นไปค่ะ แต่เราเป็นคนเนื่อจมูกไม่เยอะมากแต่เราไม่ได้อยากได้โด่งมากขอแค่มีปลายสวยๆพอค่ะ รบกวนช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ เราจองแก้จมูกกับจิรกรคลินิกไว้ค่ะ
โดย: wisarut    เวลา: 2015-11-5 15:23
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wisarut เมื่อ 2015-11-5 15:25

ชนิดของซิลิโคนไม่มีผลต่อความสวยและความปลอดภัยครัีบ

ขึ้นอยู่กับฝีมือของแพทย์ล้วนๆครับ
เนื่องจากปัจจุบันซิลิโคนเสริมจมูกเป็นแบบmedical gradeครับ ซึ่งทุกตัวสมัยนี้เป็นแบบนิ่มหมดแล้วครับ

แบบแข็งๆแบบโบราณแทบจะไม่มีให้เห็นแล้วครับ
ถ้าหมอแนะนำว่าซิลิโคนยิ่งแพงยิ่งดี จริงๆมันไม่เกี่ยวซะทีเดียวครับ
จริงๆแล้วต้นทุกของซิลิโคนแต่ละแบบราคาต่างกันหลักร้อยครับ

ผมกำลังจะบอกว่า การเลือกหมอ****สำคัญที่สุดครับ

ลองศึกษาให้ดีๆว่าหมอที่กำลังจะไปทำเป็นหมอที่จบทางด้านศัลยกรรมตกแต่งมาโดยตรงหรือ**เข้าคอร์สอบรมไม่กี่วันแล้วมาทำ*** อันนี้สำคัญนะครับ ***************ปัจจุบันหมอcommercialแบบนี้เยอะมากครับ*********

อยากให้ลองศึกษาดีๆๆๆๆๆนะครับ

(ผมโดนมาหมดแล้วครับ ตอนนี้จมูกพังเพราะเชื่อในรีวิวมากไปคับ)
โดย: Vara_Pla    เวลา: 2015-11-6 15:15
ขอบคุณมากค่ะ ^^

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2