ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยค่ะ ตัดปีกมา5 เดือนแล้ว แต่มีแผลเป็นใหญ่มากที่ข้างจมูก ที่ไม่หายซักที [สั่งพิมพ์]

โดย: dungdongcc    เวลา: 2015-7-15 01:47
ชื่อกระทู้: ช่วยด้วยค่ะ ตัดปีกมา5 เดือนแล้ว แต่มีแผลเป็นใหญ่มากที่ข้างจมูก ที่ไม่หายซักที
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dungdongcc เมื่อ 2015-7-15 01:47

คือเย็บตกแต่งแผลกับคุณหมอมา 4 ครั้ง จากที่ตอนแรกเป็นรูใหญ่ๆ ก็เนื้อเต็มขึ้น แต่แผลก็ยังปูด และเป็นร่องๆอยู่ หมอบอกเย็บอีกคงไม่ได้ เพราะเนื้อมันเหลือน้อยแล้ว  จึงได้ทำ Subcision + Dermapoint  โดยทำไป 2 ครั้งแล้วค่ะ แต่รู้สึกว่าก็ไม่ได้ช่วยให้แผลดีขึ้นเท่าไหร่เลย

อยากหายเร็วๆ เพราะมัน 5 เดือนแล้ว ใครพอจะทราบวิธีการรักษาอื่นๆไหมคะ

จมูกข้างซ้ายค่ะ แผลจะนูนๆเป็นหนักกว่าข้างขวา

จมูกข้างขวาจะเห็นว่าเนื้อร่องจมูกข้างบนยังไม่เต็มเลย

โดย: nicheniche    เวลา: 2015-7-26 20:59
ทำที่ไหนค่ะ ทายาลบรอยบ่อยๆนะค่ะ ช่วยได้แต่ต้องใช้เวลา
โดย: praetawun    เวลา: 2015-7-26 21:11
ทำเลเซอร์ค่ะ เลเซอร์แผลเป็น ตอนนี้เราก็เป็นแผลที่ปีกจมูกอยู่ คุณหมอทำเลเซอร์ให้ค่ะ เป็นแผลคล้ายๆของคุณลเยค่ะ
โดย: somwink    เวลา: 2015-8-4 16:23
ทำเลอเซอร์ดีกว่านะคะ แผลเห็นชัดเจนมาก

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2