ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ระบาย+ปรึกษา ทำจมูกกับรพชื่อดังแต่เบี้ยวไร้ความรับผิดชอบใดๆ [สั่งพิมพ์]

โดย: sktx    เวลา: 2015-7-14 21:59
ชื่อกระทู้: ระบาย+ปรึกษา ทำจมูกกับรพชื่อดังแต่เบี้ยวไร้ความรับผิดชอบใดๆ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sktx เมื่อ 2015-7-13 21:57

สวัสดีคะ คือเราเพิ่งไปทำจมูกกับโรงพยาบาลศัลยกรรมชื่อดังแห่งหนึ่ง ทำมาได้2อาทิตย์แล้วปรากฏว่าจมูกเบี้ยวคะ
ซึ่งเราสังเกตุว่ามันเบี้ยวตั้งแต่ออกจากห้องผ่าแล้ว ก็ได้แต่ปลอบใจตัวเองว่ามันคงจะบวม จนมันเริ่มยุบเราเอานิ้วไปลูบๆ
ตรงหัวตา คือมันเป็นแท่งซิลิโคนออกมาอีกฝั่งเลย ส่วนปลายจมูกข้างนึงเรียว ข้างนึงกลม ด้วยความที่ไว้ใจเห็นว่าเป็น
โรงพยาบาลศัลยกรรมชื่อดังคิดว่าจะให้ความไว้วางใจได้ หลังเราทำมีใบนัดพบแพทย์ให้มาพบในอีก2อาทิตย์เราก็เข้าใจว่า
คุณหมอจะทำการตรวจเช็คหลังทำ แต่เปล่าเลยคะ ให้เราไปเพื่อตัดไหมแล้วถ่ายรูปafter จนเราต้องขอพบหมอเอง
เข้าไปเจอคุณหมอก็จับเราดัดจมูกทันทีคะแล้วบอกแค่ว่าให้เราคอยดัดจมูกตัวเองด้วย ทำไปเรื่อยๆถ้า2เดือนยังเบี้ยว
ก็คงต้องเสียเงินทำใหม่  คือตอนนี้เราค่อนข้างเสียความรู้สึกที่เราเสียเงินไปไม่ใช่น้อยๆ  แต่คุณหมอกลับไม่ให้ความรับผิดชอบใดๆ
ตอนนี้ใจนึงเราอยากถอดออก อีกใจก็อยากทำใหม่ หรือเราควรจะรอดูดีคะ คือดัดจมูกมันเจ็บกว่าทำจมูก10เท่าเลยคะ
ฝั่งซ้ายจะเป็นรูปก่อนดัด ฝั่งขวาจะเป็นหลังจากที่หมอดัดให้ แทบจะไม่แตกต่างเลยใช่ไหมคะ
ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะคะ
[img]%5Burl=http://www.uppic.org/share-05F1_55A3D15A.html%5D[/url][/img]
โดย: monogo    เวลา: 2015-7-14 22:49
ทำแพงไหมครับ
โดย: Lamaesis    เวลา: 2015-7-14 22:49
ที่ไหนคะเนี่ย ทำไมถึงทำแบบนี้
โดย: monkey_penne    เวลา: 2015-7-15 00:52
ทำนานแค่ไหนแล้วคะ เบี้ยวเห็นชัดพอสมควรเลยค่ะ ก่อนทำได้ถามหมอหรือจนท. ว่ารับประกันแก้กรณีมีปัญหารึเปล่าคะ
เอาใจช่วยนะ
โดย: Gift_Garfield    เวลา: 2015-7-15 11:51
"ลล" หรือป่าววคะ  เเฟนเพื่อนเราไปทำมาเบี้ยวเหมือนกันนนน
โดย: omorawan    เวลา: 2015-7-15 12:13
ไม่รู้ที่เดียวกันป่าว เราก็เป็นคนนึงที่ตัดสินใจเอาออก ไม่ทนแล้วไม่ไหว จิตตก เราก็ทำโรงบาล........... เอาออกนี่เสียตังอีกนะคะ  หมอพูดจาทำร้ายความรู้สึก แก้ก็ไปแก้ที่อื่นเถอ่ะค่ะ ความไว้วางใจมันไม่มีแล้ว เจ็บตัวเจบใจ
โดย: sktx    เวลา: 2015-7-16 00:55
monogo ตอบกลับเมื่อ 2015-7-14 22:49
ทำแพงไหมครับ

3หมื่นถ้วนคะ
โดย: sktx    เวลา: 2015-7-16 00:59
omorawan ตอบกลับเมื่อ 2015-7-15 12:13
ไม่รู้ที่เดียวกันป่าว เราก็เป็นคนนึงที่ตัดสินใจเอา ...

อันนี้ทำนานไหมคะ กว่าจะเอาออก เราไปไหนไม่มั่นใจในตัวเองเลย ยอมไม่มีดั้งดีกว่า
โดย: Belli.ann.Belle    เวลา: 2015-7-16 04:47

แถวทาวรึป่าวคะ พี่ที่ทำงานเก่าทำที่นี่มาก้เบี้ยวเหมือนกัน ไปหาหมอก้ดัดให้แบบนี่แระคะ แร้วก้สอนให้กลับมาดัดเองที่บ้านทุกวันด้วย ที่นี่เขาดังเรื่องแปลงเพศ แต่ถ้าเรื่องบนใบหน้าศึกษากันดีๆคะ
โดย: omorawan    เวลา: 2015-7-16 14:00
sktx ตอบกลับเมื่อ 2015-7-16 00:59
อันนี้ทำนานไหมคะ กว่าจะเอาออก เราไปไหนไม่มั่นใจในตัวเองเลย ยอมไม่มีดั้งดีกว่า

ครบ 28 วันก็ถอดเลยจ้า ตอนนี้ถอดได้ 2 เดือนแล้ว ตัวเองใจเย็นนะมันอาจจะไม่เบี้ยวก็ได้ น่าจะรอให้เข้าที่ เรามีหลายปัญหาเลยตัดสินใจเอาออกเลย
โดย: parkyjung    เวลา: 2015-8-4 00:25
หมอ ก เปล่าคะท่ีทำให้ เราก้อทำโรงบาลนี้กับหมอ ป แก้ตั้งสามรอบ
ลองแจ้ง สมาคมศัลยแพทย์จกแต่งดูนะ ส่งเมล์ละรูปไป
โดย: klomjung    เวลา: 2015-8-4 09:50
3หมื่น ราคาสูงแล้วนะ หากแก้ต้องเสียเงินอีก
อย่างนี้ก็ไม่ถูกแล้วค่ะ เบี้ยวแล้วหมอไม่รับผิดชอบ
ใครจะบ้าเสียเงิน  เพื่อทำจมูกเบี้ยว
บอกเขาเลย ว่าจะร้องเรียน สคบ.
ทำให้จมูกเสียหาย ไม่กล้าออกสังคม

บอกเพื่อนด้วยนะคะว่าทำที่ไหน
แบบนี้อย่าไปทำกัน
โดย: parkyjung    เวลา: 2015-8-7 19:24
ถ้าเจ้าของกระทู่ร้อฃเรียนบอกด้วยนะคะ นี้้จะร้องเรียนด้วย
แพทย์ไม่มีจรรยาบรรณ ไม่ควรไม่รับการเคารพ
เราก้อทำกะที่นี้ แพทย์ ป. แก้กับนาง 3รอบ ปลายแดง เปนวงจะทะลุ
แย่มาก หมอมีมาเหวี่ยงใส่อีก

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2