ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: เพื่อนคนไหนเคยเอาซิลิโคนออก แล้วฉีดฟิลเลอร์เข้าไปใหม่ [สั่งพิมพ์]

โดย: 2Bmyself    เวลา: 2015-6-9 17:00
ชื่อกระทู้: เพื่อนคนไหนเคยเอาซิลิโคนออก แล้วฉีดฟิลเลอร์เข้าไปใหม่
พอดี จขกท. เพิ่งไปเอาซิลิโคนออกเนื่องจากว่าแกนเอียง และก็ซิลิโคนทะลุออกด้านที่เจาะไว้ (ด้านในจมูก) หลังจากทำมาได้เกือบสามปีแล้ว
หมอบอกว่าไม่มีอาการติดเชื่อ แต่หมอแนะนำให้พักจมูก 1 ปี แล้วค่อยมาดูใหม่ว่าจะใส่ซิลิโคนเข้าไปใหม่ได้หรือเปล่า
อาการหลังเอาซิลิโคนออก จมูกก็ปรกติดีค่ะ ไม่มีอาการปลายเหี่ยวหรือรอยดำที่ปลายจมูกอย่างที่เพื่อนๆหลายคนเป็น
แต่ปัญหามันอยู่ที่ว่า จมูกกลับไปเป็นเหมือนเดิมเป๊ะก่อนเสริม คือ ไม่มีดั้งเลย

ตอนนี้อยากจะใช้การฉีดฟิลเลอร์ หรือ ร้อยไหม ช่วยไปพลางๆก่อน
เพื่อนๆคนไหนมีประสบการณ์ หรือเคยปรึกษาคุณหมอเรื่องแบบนี้ ช่วยแนะนำด้วยนะคร้า ^^
โดย: dew121    เวลา: 2015-6-10 07:05
ไม่แนะให้ฉีด ถ้าคิดจะเสริม เพราะหมอบอก ถึงจะละลาย แต่มันไม่หมดเกลี้ยง มันจะเป็นเหมือนเม็ดทราย
โดย: 2Bmyself    เวลา: 2015-6-10 08:38
ขอบคุณค่ะ
โดย: rojanaphan    เวลา: 2015-6-10 09:50
ไม่แนะนำคะ เพราะเคยถอดซิริโคนออกเหมือนกัน ตอนนั้นหมอให้พัก 6 เดือน ตอนแรกก็เคยคิดเหมือน จขกท.นี่ละคะว่าอยากฉีดฟิลเลอร์ เพราะไม่มีความมั่นใจ เลยปรึกษาหมออ่าคะ หมอก็ไม่แนะนำนะคะ อดใจอาวดีกว่าคะ เด๋วช่วงเวลานี้ก็ผ่านไปคะ เพื่อความสวยในระยะยาวคะ
โดย: 2Bmyself    เวลา: 2015-6-11 09:44
ขอบคุณคะ rojanaphan

ขอถามต่อนิดหนึ่งค่ะ แล้วตอนนี้ใส่เข้าไปใหม่หรือเปล่าค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2