ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: รอยช้ำม่วงขนาดใหญ่อย่างนี้ อันตรายรึเปล่าคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: Patsanan    เวลา: 2015-5-26 14:35
ชื่อกระทู้: รอยช้ำม่วงขนาดใหญ่อย่างนี้ อันตรายรึเปล่าคะ
เสริมหน้าอกมาวันที่ 23 พฤษภาคม ที่ผ่านมานี้ค่ะ.. เพิ่งมาเห็นว่าเป็นรอยช้ำ ม่วงขนาดใหญ่ เมื่อวานนี้เอง (25พ.ค.)
มีนัดกับคลินิกอีกทีวันที่ 28 พ.ค. นี้ค่ะ

โทรไปถามมาบอกว่าปกติและรีบวางสายไปเลย แต่เราเองก็เป็นกังวลค่ะ
เพราะเท่าที่หาดูรูปในกูเกิ้ล ยังไม่เห็นของใครที่รอยใหญ่เท่าเราเลย  

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะคะ... กังวลมากจริงๆค่ะ

โดย: noobell.socity    เวลา: 2015-5-26 15:26
โห..ช้ำเยอะจังเลยค่ะ ไปทำที่ไหนมาคะ
โดย: lockup    เวลา: 2015-5-26 16:25
ลองดูอาการก่อนนะค่ะเราว่าน่าจะปกตินะค่ะ
โดย: lovelythailanda    เวลา: 2015-5-27 08:45
ของเราก็เป็นแต่ไม่เยอะอย่างนี้ ไม่ทราบว่าทําที่ไหนค่ะ เราดื่มนํ้าเยอะๆ แล้วมันก็หายไปเอง ตั้งแต่ทํานมมาเราไม่เคยประคบร้อนประคบเย็น ขนาดแผลเรายังปล่อยตามธรรมชาติ ไม่เคยแปะแผ่นใดๆ ทั้งสิ้น  หรือแม้แต่ครีมทาแผลเป็น เราก็ไม่ทา แต่แผลเราก็ดูโอเคดี ไม่มีปัญหา แต่เราจะระวังเรืองอาหารการกินเป็นอยางมาก  ขอให้หายไวๆ นะค่ะ
โดย: lovelythailanda    เวลา: 2015-5-27 08:46
ไม่ต้องกังวลมากค่ะเดี๋ยวก็หาย

โดย: maky35    เวลา: 2015-5-27 15:23
ลองดูอาการก่อนดีกว่านะคะ เราว่าการบวมช้ำของแต่ละคนไม่เท่ากัน เราก็ทำหน้าอกกับรูปหน้ามา หน้าอกเราจะออกช้ำๆช่วง3วันแรกค่ะ หลังจากนั้นก็จะค่อยๆหาย ส่วนหร้าเราทำวีไลน์มาก็บวมๆช้ำๆอยู่เกือบอาทิตย์เลย เราทำหน้าอกมา300cc ถือว่าไม่ใหญ่มากนะ พอดีตัวเลยไม่ค่อยช้ำด้วยมั้งคะ ยังไงสู้ฟนะคะเป็นกำลังใจให้ ลืมบอกเราทำอกกับหน้าที่stm มานะคะ ใครสนใจก็ปรึกษาเราได้ค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2