ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ทำจมูกมาแล้ว5ปี อยู่ๆก็บวมขึ่้นเพราะ [สั่งพิมพ์]

โดย: Coldlism    เวลา: 2015-5-14 05:25
ชื่อกระทู้: ทำจมูกมาแล้ว5ปี อยู่ๆก็บวมขึ่้นเพราะ
ผมเสริมจมูกมาแล้ว5ปี 5ปีที่ผ่านมาไม่พบปัญหาอะไรเลย แต่พอมาเมื่อเกิอบ1เดือนที่แล้ว อยู่ๆจมูกก็บวมและแดงขึ้นมารู้สึกปวดๆที่แลายจมูก พอกินทานทายาก็ทุเลาลงแต่ก็ยังบวมแต่ไม่แดงไม่ปวด พอสักพักก็บวมอีก เป็นๆหายๆไม่ปกติเหมือนเดิมเป็นเพราะอะไรครับ แต่แกนตรงสันจมูกใหญ่ขึ้นอย่างเห็นได้ชัด เราควรไปไหมครับ
โดย: dugdig    เวลา: 2015-5-14 08:07
ไปให้หมอตรวจดูดีกว่านะคะ
โดย: paija    เวลา: 2015-5-14 13:03
อันดับ ควรไปหาหมอให้ตรวจดูนะครับน้อง เผื่อเกิดปัญหาจะได้แก้ไขทันการ
มีรูปไหมครับ ลงรูปหน่อยสิครับ
โดย: Coldlism    เวลา: 2015-5-14 15:38
รูปภาพ

image.jpg (741.91 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

รูป

รูป

โดย: Bimiq    เวลา: 2015-5-14 16:34
ผมว่ามันเป็นการติดเชื้อนะครับ ซึ่งมันเกิดขึ้นได้ตั้งแต่ออกจากห้องผ่าตัดจนถึงหลายปีหลังผ่าตัด บางคนก็เป็นบางคนก็ไม่เป็นครับ

จะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ก็ได้และคาดการณ์ได้ยากหรือไม่ได้ เพราะเซลล์เนื้อคนเราไม่เหมือนกัน และปกติกินยาอย่างเดียวไม่หายครับ

ต้องไปเอาซิลิโคนออกแล้วพักซักระยะรอให้ร่างกายได้พักฟื้นก่อน ถ้าโอเคกับทรงแล้วก็ให้หมอเก็บซิลิโคนอันเดิมไว้เสริมทีหลังก็ได้ครับ

สรุปคือต้องไปเอาออกก่อนครับ แล้วค่อยใส่เสริมใหม่ทีหลัง ปล่อยทิ้งไว้ไม่ได้ เพราะปล่อยทิ้งไว้ผิวหนังจะบางลงเรื่อยๆ จนทะลุได้ครับ

แต่ถ้าพึ่งเป็นได้เดือนเดียวยังไม่มีผลอะไรมากครับ เพราะฉะนั้นไม่ต้องวิตกครับ ช่วงนี้กินยาแก้อักเสบรอถอดไปก่อนนะ ขอหายไวๆ ครับ
โดย: pawineewong@    เวลา: 2015-5-14 17:38
ของเราจะเป็นตอนอาการหนาวจัด ปลายจมูกจะแดง เสียวๆตรงปลาย เราทำจมูกมาได้ 4 ปีละ
โดย: somwink    เวลา: 2015-5-21 12:12
เราว่าไปให้หมอตรวจก่อนดีที่สุดนะคะ ก่อนที่มันจะเป็นอะไรมาก อาจจะเนื้อจมูกเริ่มบางด้วยรึป่าวไม่ก็ติดเชื้อแต่เพิ่งแสดงอาการก็ได้ แต่ถ้าอยากแก้อยากให้หาที่ดีๆทำเลยดีกว่านะคะ เพราะจะได้ไม่ต้องแก้หลายๆรอบ เราก็แก้มาค่ะ แต่เราทำผ่านเอเจนซี่ย่านทองหล่อ ปรึกษาเราได้นะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2