ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ปมไหมสีดำๆ โผล่ตรงเปลือกตา [สั่งพิมพ์]

โดย: abcdefghijklnmo    เวลา: 2015-4-20 17:03
ชื่อกระทู้: ปมไหมสีดำๆ โผล่ตรงเปลือกตา
ทำตาสองชั้นแบบเย็บสามจุดมาค่ะ มีปัญหาตรงที่ตาขวามีปมไหมสีดำๆคล้ำๆ โผล่ตรงเปลือกตา จับแล้วมันแข็งๆเจ็บๆ แถมยังมีไหมสีขาวๆเส้นเล็กๆโผล่ออกมาอีก (ทำไมปีนึงแล้วมันยังไม่ละลาย) หลับตาแล้วเห็นชัดมาก ควรทำไงดีค่ะ ถ้าจะให้หมอเอาไหมออกให้หมดเลยได้ไหมค่ะ (แบบว่าไม่ทำมันละ เซ็ง)  คือชั้นตาก็สวยอยู่หรอกค่ะ แต่ปมไหมที่โผล่มาข้างนอกนี้มันเห็นชัดและก็เสี่ยงติดเชื้อด้วยอ่ะค่ะ                                                    เห็นบางกระทูแนะนำให้นวดๆตรงปมเผื่อมันจะยุบลงไปค่ะ แต่ว่านี่มันก็ผ่านมาปีนึงแล้ว แก้ไม่ทันแล้วสินะ เศร้ามาก ควรรทำไงดีคะ ไมอยากทำตาใหม่แล้วค่ะ ครั้งที่แล้วทำแล้วบวม แดง ช้ำมาก แต่จะวิธีแก้โดยการฉีดยา หรือตัดปมที่โผล่ออกมาเฉยๆได้ไหมคะ หรือว่าควรทำยังไงดีคะ ช่วยแนะนำกันหน่อย
โดย: abcdefghijklnmo    เวลา: 2015-4-20 17:04
เครียดมากกกกกก
โดย: Aime'clinic    เวลา: 2015-4-20 17:52
สวัสดีค่ะ ดิฉันเป็นเจ้าหน้าที่จากเอเม่คลีนิก ขอแสดงความคิดเห็นซักเล็กน้อยนะค่ะ
ขออนุญาตแนะนำให้กลับไปที่คลีนิกเดิมที่ทำมาค่ะ ปรึกษาคุณหมอหรือเจ้าหน้าที่ที่นั้น ว่าควรจะทำอย่างไร เพราะไหมสีดำไม่ใช่ไหมละลาย ถ้าทิ้งไว้นานอาจจะเกิดการอักเสบได้ค่ะ ขอบคุณค่ะ ^^
โดย: abcdefghijklnmo    เวลา: 2015-4-20 20:37
ขอบคุณที่แนะนำค่ะ กะว่าจะกลับไปให้คุณหมอดูอยู่เหมือนกัน กลัวแต่ว่าต้องทำการเย็บใหม่ตั้งแต่ต้น (ไม่อยากทำใหม่แล้วววว) เจ็บอ่าค่ะ :)
โดย: minny15    เวลา: 2015-4-21 10:57
แนะนำลองกลับไปปรึกษากับคุณหมอที่ทำให้ดีกว่าก่อนนะคะ เผื่อคุณหมอชี้แนะได้ว่าควรทำยังไง

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2