ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ดีมอร์เค้าเอาปากใหญ่ย้อยฉันออกไปจากชีวิตแล้วววววว เย้ๆ [สั่งพิมพ์]

โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-12 23:19
ชื่อกระทู้: ดีมอร์เค้าเอาปากใหญ่ย้อยฉันออกไปจากชีวิตแล้วววววว เย้ๆ
สวัสดีค่า เอิ่มม...เป็นสาวสองนะคะพึ่งจะเคยเขียนรีวิวครั้งแรก ถ้าตรงไหนใช้คำไม่ถูกต้องขอโทษด้วยนะคะตื่นเต้นคะ เข้าเรื่องเลยนะคะ เป็นคนปากห้อยปากใหญ่มากๆคะ เคยวัดเล่นๆใช้นิ้วชี้ตัวเองนี่แหละ วัดได้นิ้วนึงกับอีกครึ่งนิ้วแหนะ 55เวลาทาลิปสติกปากนี่ลอยออกมาเด่นมากคะ เพื่อนๆก้ชอบล้อเวลาถ่ายรุปก็เห็นแต่ปากทำให้เสียความมั่นใจอย่างมากเลยคะ เลยตัดสินใจอยากจะทำปากจากที่คิดมานานหลายศตวรรษ(พอๆหลายปีก็พอ)ตอนแรกก็กลัวนะคะไม่กล้าทำกลัวว่าจะไม่ได้แบบที่เราต้องการกังวลไปหมดทุกอย่าง

แต่แล้วก็คิดในใจว่าทำเถอะประเด็นคืออยากทาลิปสติกสีสวยๆแจ่มๆเหมือนคนอื่นเค้าบ้างเลยลองเข้าไปดูตามเพจคลินิกต่างๆหมอไหนที่เค้าว่าดี ว่าเริส ก็เข้าไปดูรีวิวของเค้าหมดแต่บางที่ก็แพงไปเราก็ไม่ไหวคะ จนมาเจอเข้ากับเพจดีมอร์คลินิกที่ตอนแรกเห็นก็เหมือนกับคลินิกอื่นทั่วไปอ่ะนะ แต่แอบไปดูรีวิวปากเค้ามาเริ่ดคะพูดเลยมีแต่เคสสวยๆแถมราคาสมเหตุสมผลพอสู้ไหวคะ เลยลองตัดสินใจสอบถามในเพจดีมอร์คะ พอทักเท่านั้นแหละ แอดมินตอบเราเร็วมากคะเราเคยถามที่อื่นนะถามไปชาตินึกว่าจะตอบแต่ที่นี่แค่ได้คุยก็ประทับใจแล้วคะ ตอนนั้นเราถามมันมีโปรนะได้ความว่าบน12500 บน-ล่าง20000 คะ คิดในใจโอเคราคาไม่แพงมากพอไหว แต่ก็ยังไม่จองนะขอเข้าไปปรึกษาก่อน

...พอนัดวันกันได้เรียบร้อย ก็รีบเข้าไปปรึกษาเลยนะไม่มีค่าใช้จ่ายด้วยแหละมันดีตรงนี้อ่ะ55 คลินิกอยู่ใกล้มากคะ ยูตรงข้ามยูเนียนมอล์ นี่เอง เราอยู่ลาดพร้าว87 เดินทางสักพักก็ถึงคะ พอถึงคลินิกคือแบบว่าต่างจากที่เราคิดไว้อ่ะ .คือแบบคลินิกสวยมากสะอาดสะอ้าน พนักงานน่ารักทุกคนเลยบริการเราดีมากอ่ะ คือบอกเลยนะเคยไปปรึกษาที่อื่นมาพนักงานพูดจาไม่ดีเลย บริการแย่มากๆ พอมาเจอดีมอร์ ประทับใจในการบริการมากคะ อันนี้คือพูดตรงๆนะไม่ได้อวย ไปถึงน้องพนักงานก็ให้เรากรอกประวัติ แล้วก็ให้พบคุณหมอเพื่อที่จะปรึกษา ตื่นเต้นนะ กลัวด้วย อยากทำก็อยากทำปะปนกันไป แต่พอเห็นหมอ ก็ใส่ไม่ยั้ง พูดไม่หยุดเหมือนกัน ประหนึ่งว่าคับอกคับใจ อยากได้อย่างงั้นอย่างงี้  
.แต่คุณหมอน่ารักใจดีมากเลย คุณหมอก็แนะนำเราว่าเราเนื้อปากค่อนข้างเยอะ และหนา ก็จะทำได้ง่ายกว่าคนอื่นที่ปากบางมาอยู่แล้ว สามารถทำตามทรงหรือรูปแบบที่เราอยากได้ได้มากกว่าคนอื่นอ่ะ .เราก็ยังพูดไม่หยุดเสมือนว่าเก็บกดคือแบบอย่างได้ไม่ห้อยอยากได้บาง อยากได้กระจับด้วยฮ่าๆ คือเป็นคนขี้กังวลมากถึงมากที่สุด ก็เลยถามเยอะกว่าชาวบ้านชาวเมืองเค้า .อ่อ ลืมบอกไปเราทำกับคุณหมอโอ๋ อาศยานะ แต่ตอนปรึกษาคุยกับคุณหมอ ตุ๊ก ปาลิดา .รึ ปาลิตา นี่แหละได้ยินไม่ชัด55 อยากบอกว่าคุณหมอน่ารักมากๆคือให้คำปรึกษาแบบดีมากอ่ะ อันไหนทำได้ก็บอกได้ อันไหนทำไม่ได้ก้บอกไม่ได้ เริ่ดมาก ชอบแบบตรงๆแบบนี้แหละคะ พอๆเดี๋ยวยาวต่อเลยละกันออกมาก็มาจองเลยเราทำบน-ล่างนะ เพราะปากบนใหญ่อย่างกะปลิงเกาะ ปากล่างก็ห้อยชนิดที่ว่าก้มไม่ได้อ่ะน้ำลายจะไหลย้อยกันเลยที่เดียว เลยตัดสินใจจองเลยได้คิววันที่18มกราเพราะคิวคุณหมอแน่นมากคะเรานี่อยากทำเร็วๆนะ แต่วันอื่นนี่เต็มหมดแล้วคะ เสียใจเลยต้องกลับไปนั่งทำใจรอที่บ้าน ประหนึ่งว่าอยากจะให้ถึงวันที่18เร็วๆ  

อ่านต่อ...ในเม้นท์นะ มันยาวเกิน

อันนี้รูปก่อนทำ กับหลังทำ15 วันนะ
[attach]287986[/attach]

โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-12 23:20
พอถึงวันทำวันที่18มกรา  ตื่นเต้นมากเค้านัดเราเก้าโมงเช้านะก็ไปนั่งรอเค้าถือรูปไปเยอะแยะเลยทั้งอั้มทั้งใบเฟรินเรียกได้ว่าถือไปเป็นอัลบั้มเลยที่เดียว  พอถึงคิวพบคุณหมอ เพราะตอนก่อนทำจะได้เข้าพบคุณหมอเพื่อปรึกษาและบอกรูปทรงในแบบที่เราอยากได้อีกครั้งนึงกับคุณหมอโอ๋คะ พอเข้าไปในห้องไม่พูดพล่ามทำเพลง ใส่ไม่ยั้งเลยคะ อยากได้แบบอั้มไม่อยากให้มันห้อยพอจะทำได้ไหม เรียกได้ว่าแทบไม่หายใจหายคอเลยคะ  บางตรงนี้กระจับตรงนั้น คือแบบเอิ่มมมม เยอะๆ 55 คุณหมอตอบมาสั้นมากคะ เห็นน้องพนักงานบอกว่าอยากได้ยังไงบอกคุณหมอเต็มที่เลยนะคะ  เพราะคุณหมอแกไม่ค่อยพูดนะคะแต่เราก็ไม่ได้ว่าอะไรคะ เพราะแกตอบแบบตรงๆดีเราชอบคะ คุณหมอบอกเราว่าเราปากหนาเนื้อปากเยอะทำได้คล้ายๆนะอาจจะไม่ได้เหมือนรูปที่ถือมาเป๊ะนะคะก่อนอื่นต้องทำความเข้าใจก่อนนะ เราก็โอเคคะ เพราะคิดไว้ตั้งแต่ก่อนมาทำอยู่แล้วว่าไม่มีอะไรที่เหมือนเป๊ะหรอกเพราะพื้นฐานปากของคนเรามันไม่เหมือนกัน

เราก็โอเค เสร็จแล้วก็ออกมาทานยา บ้วนปากทำความสะอาดช่องปากรอเตรียมตัวขึ้นเขียง55 แอบกลัวนะแต่ก็สู้ตายทำยังไงก็ได้ให้เอาปากอันเบ่อเร่อออกไปจากชั้นสักที  พอขึ้นเตียงเท่านั้นแหละ หน้าเริ่มเปลี่ยนสีเลยผู้ช่วยเค้าคงรู้ก็ปลอบว่าไม่ต้องกลัวนะคะ จะเจ็บมากหน่อยแค่ตอนฉีดยาชานะคะ หลังจากนั้นก็จะไม่รุ้สึกเจ็บแล้วแหละคะ  เราก็โอเคนะรุ้สึกชอบที่เค้าใส่ใจความรุ้สึกของเราอ่ะ  จากกลัวๆก้ผ่อนคลายขึ้นเยอะเลยคะ  จากนั้นคุณหมอก้เริ่มวาดรูปทรงแตะๆจิ้มๆขีดๆเขียนๆอ่ะนะ ในความรุ้สึก  พอวาดเสร็จแล้วก้ให้เราส่องกระจกดูว่าเราชอบไหมโอเครึป่าว อยากได้ตรงไหนเพิ่มอีกไหม  เราโอเคมากคือแบบถูกใจที่สุด คือตามแบบที่เราอยากได้เลยอ่ะ  จากนั้นเราก็พยัคหน้าหงึกหงัก แล้วคุยหมอก็ลงมือเลยคะ คุณหมอบอกจะฉีดยาชาแล้วนะคะ ดีนะที่บอกก่อนไม่งั้นอาจจะกระเด้งออกจากเตียงเลยก็ได้ มันเจ็บแบบปวดๆอ่ะโอ้ว น้ำตาซึมเลย แต่นาทีนั้นกัดฟันสู้คะ แต่ก็จริงๆอย่างที่ผู้ช่วยบอกแหละแปปเดียวก็ไม่รุ้สึกอะไรแล้วคะ มันชาๆหนักๆปาก คิดในใจจะทำอะไรก็ลุยเลยคะไม่เจ็บแล้วไม่รุ้สึกไรเลยคะขออย่างเดียวให้สวยๆก็พอ  เริ่มทำได้กลิ่นไหม้ๆ นึกถึงหมูกะทะเลย55 ผ่านไปสักพักก็เสร็จคือตอนนั้น รุ้สึกโล่งอกมากไม่น่ากลัวอย่างที่คิดก็ออกมาจากห้องผ่าตัด เจ้าหน้าที่ก็แนะนำ ยา อาหารการกิน พวกของแสลง อะไรแบบเนี้ยคะและเคล็ดลับที่ไม่ลับคือทานน้ำมะพร้าวสดเยอะๆวันละ3-4ลูกยิ่งดีจะทำให้หายเร็วและยุบบวมเร็วขึ้นคะ เกิดมาไม่เคยรุ้มาก่อนแต่อันนี้คุณหมอคอนเฟิมเราก็จัดไปคะ

ต่อเลยนะกลับมาเริ่มปวดและเริ่มบวมรีบไลน์หาคลินิกเลยคะ เรียกได้ว่าทุกห้าที่เรยทีเดียว แอดมินก็บอกว่าทำใจเลยคะวันต่อไปจะบวมกว่านี้คะแนะนำว่าให้ทานน้ำมะพร้าวสดและป้ายยาบางๆเท่านั้นนะคะ เน้นหลักเลยคะ คือเราเป็นคนขี้กังวลอยู่แล้วก็จะนอยด์ๆส่องกระจกทั้งวัน เรียกได้ว่าช่วงแรกนี่จิตตกมากคะ สอบถามทางไลน์กับคลินิกตลอดเลยอะตอบเร็วมากไม่เคยให้เราต้องรอนานเลยอ่ะ คือชอบมากคือเข้าใจอารมณ์คนกังวลป่ะต้องการถามแล้วได้คำตอบเดี๋ยวนั้น 55
ความคิดเห็นส่วนตัวนะเราประทับใจมากๆดูแลดีตั้งแต่ก่อนทำยันหลังทำบริการบริการดีมากคะ  เดี๋ยวนะแอบบ่นนิดนึงน้ำมะพร้าวหายากมากคะ ไปดูแถวบิ๊กซีก็ไม่ค่อยจะมีคะ รถเข็นขายผลไม้ก็นานๆจะผ่านมาทีคะ แต่ยอมรับเลยคะ น้ำมะพร้าวสดมันช่วยได้จริงๆคะ แผลและการยุบบวมค่อยๆดีขึ้นตามลำดับคะ เห็นเค้าแนะนำว่ามันสำคัญมากเราต้องสู้คะ ประเด็นคืออยากหายเร็วๆอ่ะนะ วันที่สองวันที่สามบวมมากคะ ทานไรลำบากมากคะเรียกได้ว่าแทบจะผอมเลยทีเดียว ส่งรูปให้ทางคลินิกดูทู๊กกกวัน กังวลเหลือเกินกลัวว่ามันจะห้อย กลัวจะไม่เท่ากันบ้างล่ะ คุณหมอนัดตัดไหม2อาทิตย์ ใจนี่อยากให้หาย อยากตัดไหมเร็วๆ พอผ่านไปได้สักอาทิตย์กว่าๆเริ่มโอเคคะ เริ่มเป็นรุปเป็นร่าง จิตใจเริ่มดีขึ้น นอยด์น้อยลง กังวลน้อยลงแอบชอบคะ เพราะสวยอ่ะนะ คำเดียวสั้นๆ55 ใกล้จะได้ตัดไหมละ ลั้ลลา อยากจะทาลิปสติก 55

มีต่อ...
โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-12 23:21
พอตัดไหมแล้วโล่งเลยคะสวยชอบทรงมากๆเลยคะ เพราะปากเดิมๆของเรามันทรงสระอิด้วยอะ ไม่เป็นมงคลโหวงเฮ้งไม่ดีเท่าไร  ออกมาเป็นปากยิ้มได้แบบนี้ ชอบมากๆ แต่ก็ยังไม่เข้าที่เข้าทางนะคะ ยังบวมๆอยู่คะ แต่นี่คือยังไม่หายดียังชอบขนาดนี้แล้วถ้าหายดีนี่พูดเลยว่าปริ่มคะ ต้องขอบคุณคุณหมอ และดีมอร์คลินิกมากๆเลยนะคะที่ทำให้มีความมั่นใจขึ้น  มากเลยคะ เพื่อนเห็นเพื่อนก็ชมตลอดเลยคะ  ประทับใจมากๆคะทั้งก่อนทำและบริการหลังทำ รุ้สึกเหมือนครอบครัวเลยอ่ะ เว่อร์ไปป่ะ แต่รุ้สึกจริงๆคะ ขอบคุณมากนะคะ

ปล.ที่ไม่โชว์หน้าตาทั้งหมดเพราะ แอบแฟนมาทำอะ จะเซอร์ไพรส์แฟนอะ ใครรู้ไม่ได้เลย อิอิ แต่อยากโชว์ปาก 55555
โดย: enu.fhone    เวลา: 2015-2-13 01:23
สวยง่ะ อยากทำ
โดย: sosense    เวลา: 2015-2-13 02:58
กำลังจะไปทำเหมือนกัน ขอถามไรหน่อยคับ รูปที่ต้องให้หมอดูต้องปรินไป ??
ผมให้หมอดูจากโทรศัพท์ผมได้ไหมคับ (ทำครั้งแรกคับ)
โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-13 17:08
ขออัพก่อนนะเดี๋ยวไปตอบจ้า

รูปเมื่อวาน 25 วันหลังทำ ยังบวมๆตึงๆอยู่ เพราะช่วงแรก หามะพร้าวไม่ได้เลย 5555
[attach]288052[/attach]
[attach]288053[/attach]
[attach]288054[/attach]

รูปวันนี้ล่าสุด 26 วันแล้ว   ยิ้มเป็นยิ้ม จ้าาาา

[attach]288055[/attach]

โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-13 17:09
enu.fhone ตอบกลับเมื่อ 2015-2-13 01:23

อย่าลังเลและสงสัยค่า ลุยเลย แต่ขอบอกความลับนิดนึงว่า  ถ้าเชื่อคุณหมอและเจ้าหน้าที่เรื่องการดูแลแผลแต่แรก จะหายบวมไวกว่านี้เยอะมากมายอะ  ตอนแรกมัวแต่กังวล ส่องทั้งวัน
โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-13 17:10
sosense ตอบกลับเมื่อ 2015-2-13 02:58
กำลังจะไปทำเหมือนกัน ขอถามไรหน่อยคับ รูปที่ต้องให้ห ...

ของเราตัดเอาจากแมกกาซีนเอาเลยอะ 5555
โดย: VRangle    เวลา: 2015-2-13 18:51
สวยมาก ดีใจด้วยนะคะ

โดย: icque    เวลา: 2015-2-13 23:16
ปากสวยเริ่ดเลอเพอเฟ็คจริงๆค่ะ เป็นกระจับ เป็นปีกนก พลิ้วกำลังดี ที่สำคัญเขียนบรรยายได้เห็นภาพเลยค่ะ แอบฮา55
กำลังเก็บข้อมูลอยู่ค่ะอยากตามไปเป็นศิษย์น้องที่ดีมอร์เลย
โดย: mookmikkk    เวลา: 2015-2-14 00:02
ยาวที่สุดเท่าที่เคยอ่านมาเรยคาา บ่งบอกถึงความรุ้สึกเรยคะ .อยากบอกว่าปากสวยมากๆคะ .มั่นใจได้เรยค โยนกะจกทิ้งไปเรยคะ .สวยๆ
โดย: ว่านศรี    เวลา: 2015-2-14 13:52
ปากสวยขึ้นมาก..มะต้องกังวลแร้วยิ้มรับความสวยได้เรยคับ
โดย: ว่านศรี    เวลา: 2015-2-14 13:52
ปากสวยขึ้นมาก..มะต้องกังวลแร้วยิ้มรับความสวยได้เรยคับ
โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-14 15:57
icque ตอบกลับเมื่อ 2015-2-13 23:16
ปากสวยเริ่ดเลอเพอเฟ็คจริงๆค่ะ เป็นกระจับ เป็นปีกนก  ...

ขอบคุณค่าาาาาา
โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-14 15:57
mookmikkk ตอบกลับเมื่อ 2015-2-14 00:02
ยาวที่สุดเท่าที่เคยอ่านมาเรยคาา บ่งบอกถึงความรุ้สึ ...

ยาวเหรอค่ะ แค่ไปพิมพ์ต่อ 2 เม้นท์เองอะ 55555
โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-14 15:58
ว่านศรี ตอบกลับเมื่อ 2015-2-14 13:52

ปกติขี้นอยด์อะ 5555 ตอนนี้โอมั่กๆแล้วละค่าาา
โดย: lida.ja    เวลา: 2015-2-15 13:45
ชอบตอนยิ้มอ่ะ  สวยมากกกกก
โดย: Varenzii    เวลา: 2015-2-15 15:40
สวยค่ะ เป็นปีกนกเลยอ่ะ
โดย: kaneat66    เวลา: 2015-2-15 23:11
ปากสวยคับ .ผมอ่านไปละก้ขำไป เป็นกำลังใจให้คับ .
โดย: soiikelee    เวลา: 2015-2-17 15:38
สวยค่ะ เป็นปีกนกเลย
โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-19 09:59
lida.ja ตอบกลับเมื่อ 2015-2-15 13:45
ชอบตอนยิ้มอ่ะ  สวยมากกกกก

ช่ายค่า ยิ้มรับทรัพย์ค่าาาา
โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-19 10:00
Varenzii ตอบกลับเมื่อ 2015-2-15 15:40
สวยค่ะ เป็นปีกนกเลยอ่ะ

ใช่ค่า จะบินแล้วค่ะเนี้ย
โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-19 10:00
soiikelee ตอบกลับเมื่อ 2015-2-17 15:38
สวยค่ะ เป็นปีกนกเลย

i believe I can flyyyyy...
โดย: applebaifern    เวลา: 2015-2-19 10:01
kaneat66 ตอบกลับเมื่อ 2015-2-15 23:11
ปากสวยคับ .ผมอ่านไปละก้ขำไป เป็นกำลังใจให้คับ .

ค่าาา
โดย: sadzaa    เวลา: 2015-2-21 23:55
สวยจังเลย ทำปากบางกับปากกระจับนี้ต้องซื้อแยกมั้ยค่ะหรือว่าราคาเดียวได้สองอย่างเลยค่ะ
โดย: sosense    เวลา: 2015-3-4 22:51
ปากบนทำกระจับก็จะทำให้ปากบางลงอยู่แล้วคับ ราคาปากบนจะแพงกว่าปากล่างคับ ถ้าปากล่างไม่หนาก็ทำแค่บนก็พอคับ
โดย: applebaifern    เวลา: 2015-11-28 11:44
enu.fhone ตอบกลับเมื่อ 2015-2-13 01:23

จัดไปเลยคร้าาา

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2