ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ทำจมูกมาได้สองอาทิตย์ ระหว่างตาบวมจะหายไหม [สั่งพิมพ์]

โดย: donghaeoyon    เวลา: 2015-1-18 21:12
ชื่อกระทู้: ทำจมูกมาได้สองอาทิตย์ ระหว่างตาบวมจะหายไหม
ทำจมูกมาได้สองอาทิตย์ละค้า แต่ว่าตอนนี้กังวลตรงหว่างตาข้างขวามันบวมแข็งๆ เป็นวง แต่ข้างซ้ายยุบแล้ว เลยดูทำให้จมูกเบี้ยวๆ
มันจะหายไหมอ่าค้า จิตตกทุกวันกลัวมันไม่หาย ใครเคยเป็นแบบนี้มั้ง แชร์กันหน่อยน้า และมีวิธีทำให้มันยุบเร็วๆไหม อีกอย่างใต้ต้าเราช้ำมาสองอาทิตย์ล้า แต่งหน้าไม่ได้เลย เสียความมั่นใจสุดเวลาไปเรียน อีกนานไหมกว่ามันจะหายเขียว หายช้ำอ่า ตอนนี้ก็พยายามกินน้ำมะพร้าว ใบบัวบก ทายาลดช้ำ ทุกวัน แต่ก็ไ่ม่รู้เมื่อไหร่จะหาย

โดย: Grande    เวลา: 2015-1-18 21:40
น่าจะเป็นการอักเสบนะคะ ใจเย็นๆ ค่ะ ถ้าผ่านเดือนแรกไปได้ มันจะค่อยๆ หายไปเรื่อยๆ ค่ะ ของเราทำกับหมอสมยศ ที่ยศการคลินิก รอยผ่าตัดหรืออาการบวมนี่ก้อมีเหมือนกัน แต่คุณหมอดูแลมากค่ะ ติดตามผลให้คำแนะนำแบบอย่างไร้กังวัลไปได้เลยค่ะ ถ้ามีใครสนใจนี่ติดต่อได้เลยที่ 02-253-8901 นะคะ
โดย: sunchai22    เวลา: 2015-1-19 11:56
รออย่างเดียวละคับ คนเราไม่เหมือนกัน บางคนช้ำน้อย ช้ำมาก แต่เรากินยาจีนหลังทำ ก้อจะไม่ค่อยช้ำหรือบวมสักเท่าไร
โดย: แพรววว    เวลา: 2015-1-19 13:03
ยุบเต็มที่จริงๆ จะใช้เวลาประมาณ  3 เดือนนะคะ เจ้าของกระทู้ต้องใจเย็นๆ อย่างเพิ่งจิตตกนะ เดี๋ยวก็สวยค่ะ แต่เรื่องรอยช้ำใต้ตา สำหรับบางคนจางลง แต่ไม่หายสนิทอ่ะ เราก็ใต้ตาคล้ำกว่าเดิมก่อนทำมาก ทำใจอย่างเดียว
โดย: lekjaikla    เวลา: 2015-2-11 13:33
แพรววว ตอบกลับเมื่อ 2015-1-19 13:03
ยุบเต็มที่จริงๆ จะใช้เวลาประมาณ  3 เดือนนะคะ เจ้าของก ...

อุ้ย ใต้ตาไม่หายคล้ำจริงหรอ  ของเราทำมา 6 อาทิตย์ ยังคล้ำอยู่ แต่มันจะไม่หายหรอ

อร้ายยยย ทำไงดีอ้ะ
โดย: lekjaikla    เวลา: 2015-2-21 11:12
หายรึยังคะ  
โดย: joclub    เวลา: 2015-4-14 13:41
เป็นยังไงบ้างค่ะหายหรือยัง ตอนนี้อยู่ในสภาวะจิตตกอาการเหมือนเจ้าจองกระทู้เลยค่ะ
อยากทราบจริงๆค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2