ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ช่วยตอบหน่อยค่ะ จัดฟันแล้วเสริมจมูกเบี้ยวไหม... [สั่งพิมพ์]

โดย: dzmook    เวลา: 2014-12-27 20:57
ชื่อกระทู้: ช่วยตอบหน่อยค่ะ จัดฟันแล้วเสริมจมูกเบี้ยวไหม...
คือว่าตอนนี้เราจัดฟันได้1ปีแล้วค่ะ  ฟันเราไม่มีปัญหาอะไร ไม่ได้ถอนแต่ตอนนั้นคือแบบว่าอยากจัดเราก็เลยไปจัด  แล้วตอนนี้ก็คือไปเสริมจมูกมาค่ะเพิ่งเสริมได้อาทิตย์เดียวเอง เพิ่งเสริมก้เลยเว้นช่วงไปหาหมอฟัน1เดือน  อยากทราบว่า แบบนี้จะเบี้ยวไหมค่ะ คือพอทำออกมาแล้ว มีพี่คนนึงบอกว่า จัดฟันแล้วไปทำจมูกมาเบี้ยว ก็เลนแอบกลัวว่าจะเบี้ยว
โดย: Satou    เวลา: 2015-1-27 20:48
เราไม่รู้ว่าจัดฟันแล้วไปเสริมจะเบี้ยวไหม
แต่ประสบการโดยตรง คือเสริมจมูกก่อน และค่อยไปดัดฟันค่ะ เสริมจมูกได้5ปี ถึงไปจัดฟัน
จมูกตอนแรกไม่เบี้ยวนะค่ะดัดฟันได้2ปีเริ่มเบี้ยวรูจมูกเอียง
ตอนนี้รู้สึกแย่กับหน้าตัวเองมากเพราะยังไม่สามารถแก้จมูกได้เพราะยังดัดฟันไม่เสด
ถ้าแก้จมูกเลยโอกาศเบี้ยวก้อมีอีก เลยต้องทนอยู่แบบเบี้ยวไปก่อนจนกว่าฟันจะเสดแล้วค่อยไปแก้ทีเดียว
ไงก้อเป็นกำลังใจให้นะค่ะ
โดย: tookatika    เวลา: 2015-1-28 16:08
เห็นด้วยว่ามีโอกาสเบี้ยวค่ะ .. ทำจมูกมาแล้ว 5 ปีหลังจัดฟันครั้งแรกเสร็จไม่มีปัญหา
แต่พอจัดฟันรอบ2 ปลายจมูกที่เป็นหยดน้ำเบี้ยวค่ะ เอียงเลย

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2