ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: ปลายจมูกเห็นเป็นรอยซิลิโคน ไปแก้ที่ไหนดี [สั่งพิมพ์]

โดย: maldra    เวลา: 2014-12-26 23:35
ชื่อกระทู้: ปลายจมูกเห็นเป็นรอยซิลิโคน ไปแก้ที่ไหนดี
จริงๆเราชอบทรงนะคะ เพื่อนก็บอกว่ารับกับหน้าดี แต่ปลายจมูกนี่เห็นเป็นรอยซิลิโคนชัดเจนมากตามรูปเลย มันไม่เนียนน่ะค่ะ  ตอนนี้จิตตกมากตอนแรกกลัวมันจะทะลุ ไปหาคุณหมอ มาสองที่เค้าก็บอกว่าแบบนี้ไม่ทะลุหรอก แต่มันจะดูชัดว่าไปใส่จมูกมาเท่านั้นเอง

รูปแรกหน้าตรงๆกดหน้านิดนึงจะปกติไม่เห็นเป็นรอย  แต่ถ้าเงยและสังเกตดีๆปลายจมูกไม่เนียนอย่างเห็นได้ชัด เห็นเป็นก้อนซิลิโคนเลย คือคุณหมอเสริมสิริโคนแบบไม่มีขาน่ะค่ะ ตอนนี้ทำมาได้5 เดือนแล้ว นึกว่ามันจะดีขึ้นเนียนขึ้นแต่ก็ไม่  เรารู้สึกว่าแบบนี้ต้องได้แก้แน่นอนเห็นเป็นรอยต่อขนาดนี้ อยากแก้ แต่ยังไม่รู้ว่าจะไปที่ไหน ไม่รู้ว่ามีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างมั้ยคะ   มีวิธีแก้แบบที่ไม่ต้องถอดจมูกทำใหม่รอบสองมั้ย  ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ TT

โดย: wisarut    เวลา: 2014-12-27 11:43
ลองปรึกษาคุณหมอหลายท่านนะครับ
ผมว่าแท่งอาจจะใหญ่เกินไป หรือ ซิลิโคนอาจจะเป็นรุ่นแข็ง
ผมแนะนำว่าควรไปแก้กับหมอที่จบศัลยกรรมโดยตรงนะครับ
ไปคลีนิคที่ปรึกษาแพทย์ได้ ระวังนะครับ คลีนิคสมัยนี้ หมอแค่ไปเข้าอบรมสั้นๆแล้วมาเปิดคลีนิค ผมโดนมาแล้วคับ
ยังไงขอให้คุณเจอหมอที่ดีๆเก่งๆนะครับ จริงๆอยากแนะนำ แต่กลัวโดนด่าว่าเป็นหน้าม้า

โดย: wisarut    เวลา: 2014-12-27 11:43
ผมว่าแท่งอาจจะใหญ่เกินไป หรือ ซิลิโคนอาจจะเป็นรุ่นแข็ง
ผมแนะนำว่าควรไปแก้กับหมอที่จบศัลยกรรมโดยตรงนะครับ
ไปคลีนิคที่ปรึกษาแพทย์ได้ ระวังนะครับ คลีนิคสมัยนี้ หมอแค่ไปเข้าอบรมสั้นๆแล้วมาเปิดคลีนิค ผมโดนมาแล้วคับ
ยังไงขอให้คุณเจอหมอที่ดีๆเก่งๆนะครับ จริงๆอยากแนะนำ แต่กลัวโดนด่าว่าเป็นหน้าม้า

โดย: maldra    เวลา: 2014-12-27 15:01
wisarut ตอบกลับเมื่อ 2014-12-27 11:43
ผมว่าแท่งอาจจะใหญ่เก ...

แนะนำร้านหน่อยก็ดีคะ  เราก็ตื้อๆไม่รู้จะไปหมอไหนดี
จะเก็บข้อมูลไว้เยอะๆ
โดย: mintua    เวลา: 2014-12-27 21:02
เป็นเหมือนกันเลยคะแต่ของเราทำมา5ปีแล้ว ราคา5,000บาท
ถ้าพูดถึงเรื่องทรงเราโอเคมากเลยคะแต่ติดตรงปลายนี่แหละ
เรากำลังจะไปแก้วันที่9ม.ค.คะ เลือกซิลิโคนแบบนิ่มเหมือนกระดูกใบหู
ทำแล้วจะมาอัพเดทนะคะ

โดย: yada2521    เวลา: 2015-1-7 14:39
ของเราก็เป็นเหมือนกันหาที่แก้อยู่ค่ะมีที่แนะนำมั้ยค่ะ

โดย: NaNi01    เวลา: 2015-1-7 14:40
ลองปรึกษาหมอดูหลายๆ ที่นะคะ
โดย: coco-melody    เวลา: 2015-1-7 15:22
wisarut ตอบกลับเมื่อ 2014-12-27 11:43
ผมว่าแท่งอาจจะใหญ่เก ...

มีประสบการณ์ตรงเหมือนกันค่ะ ตอนแรกก็ไม่ได้คิดว่าต้องเป็นหมอศัลย์ความงาม เลยไปทำกับหมอที่ไม่ได้จบศัลย์ความงาม แค่ไปเทคคอร์สที่เกาหลี และที่บอกไปอบรมความงามที่เกาหลี หมอที่ไม่มีใบอนุญาตด้าน plastic surgery ก็ไม่ได้ลงมือจริงๆ นะคะ ไม่มีประเทศไหนให้หมอไม่มีใบเฉพาะทางทำกับคนไ้ข้ประเทศเขาแน่ๆ ผิดกฎหมายค่ะ

ผลคือ ซิลิโคนเราเป็นสันแกน หมอบอกว่าสวย ปากเบี้ยว หมอบอกว่า สวย รอไปๆ คางมีไซส์เดียวเป็นขนาดใหญ่ หมอบอกว่าดี เย็บแผลได้สุดบรรยายค่ะ เป็นแผลเป็นให้ช้ำใจเล่น ตอนนี้แก้แล้วค่ะ เสียเงินฟรีทุกอย่าง ต้องไปแก้หมออื่น ฝากไว้เป็นอุทาหรณ์ค่ะ หมอเพื่อการค้าเยอะค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2