ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: อยากทราบสไตล์ของหมอแต่ละคนคะ [สั่งพิมพ์]

โดย: loveloveaum    เวลา: 2009-7-9 13:20
ชื่อกระทู้: อยากทราบสไตล์ของหมอแต่ละคนคะ
คือเรื่องของเรื่องคือ เราเคยทำจมูกมาปีนึงแล้วกับหมอ...(จำชื่อไม่ได้คะ เด๋วมาแก้ให้ขอไปถามน้องแปบ) เค้าเคยมีคลินิคอยู่ที่สยาม แต่ไปทำที่ร.พ ปิยะเวชคะ

แล้วเราว่าจมูกปลายมันมนๆกลม ตอนแรกคิดว่าเด๋วคงยุบเอง แต่นี่มันไม่ยุบเลยอะ เลยอยากไปแก้คะ ให้ปลายเรียวกว่านี้หน่อยนึง ชอบของก้อย รัชวิน,พิงกี้ และอีกหลายคนเลย

และทีนี้ก็อ่านจากรีวิวของแต่ละคนที่ไปทำมาและสนใจหมออยู่ 3 คนคะ แต่ไม่ทราบว่าแต่ละท่านแตกต่างกันยังไงคะ คือดูไม่เป็นงะ คือคุณหมอนพรัตน์(ชอบของพี่แย้มาก) คุณหมอกมล คุณหมอเฉลิมคะ

เพื่อนๆพอจะทราบมั้ยคะว่า สไตล์ของแต่ละท่านต่างกันยังไง

ป.ล. อุ๋มแนบรูปของอุ๋มมาให้ดูด้วยคะ ก่อนและหลังทำคะ

[local]2[/local]

01.jpg (80.63 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

IMG_1633.JPG (705.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

โดย: chaseau    เวลา: 2009-7-9 13:36
หน้าคุณพี่อุ๋มสวยอยู่แล้วค่าทำปลายไห้เรียวกว่านี้ต้องสวยขึ้นมากแน่ค่า

มีรีวิวผลงานคุณหมอท่านต่างๆไห้ชมอยู่บ้างนะคะลองคนกระทู้ดูค่า

คุณหมอเฉลิมเป็นที่ปลาบปลื้มของเพื่อนๆเวบนี้มากค่าทำมาไม่ผิดหวังซักคน

ไม่ได้อวยนะคะแต่ข้อมูลจะเยอะน่ะค่า ส่วนของตัวกี้เองทำกับหมอกมลค่าเนื่องจาก

หมอเฉลิมคิวยาวมักย้ำมากๆๆ

ลิ้งข้างล่างเป็นลิ้งที่กี้รีวิวเสริมจมูกกับหมอกมลมาค่าลองเข้าไปศึกษาดูนะคะว่าชอบแบบไหน^^

http://www.dungdong.com/viewthread.php?tid=903
โดย: HongRim    เวลา: 2009-7-9 13:42
แตกต่างที่เทคนิกการเหลาซิลิโคนครับ หมอแต่ละคนเทคนิกไม่ค่อยจะเหมือนกันนะ
ตอนไปคลีนิกคุณหมอเฉลิมไม่กล้าถ่ายรูปทรงการเหลาซิลิโคนซะด้วยสิ มันเป็น Know How
ต้องใช้วิจารณญานเอาเองอิอิ
โดย: loveloveaum    เวลา: 2009-7-9 13:46
ของกี้ทรงสวยจังเลย...ของอุ๋มปีนึงแล้ว ยังบวมๆกลมๆอยู่เลย แงๆๆ

ขอบคุณพี่ HongRim นะคะ และถ้าเป็นแนวเดียวกะก้อย รัชวิน, พีค  นี่ต้องหมอคนไหนดีคะ ที่เหลาได้ประมาณนี้มั่ง

คือทำครั้งที่สองแล้วไม่อยากต้องแก้อีก อีกอย่างคือ อยู่อเมริกาคะ ต้องกลับไปแก้ที่ไทยนะเนี่ย....เลยอยากคิดดีดี เพราะว่าจะทำตุลานี้แล้วอะ ยังตัดสินใจไม่ได้เลย

แล้วคุณหมอสำรวยแนวไหนคะ...
โดย: shift-w    เวลา: 2009-7-9 14:00
หมอกมลทาวอิทน์ทาวนั้นใช่ไหมอ่ะคับ คนเดียวกันกับที่ผมเข้าใจป่ะคับ
โดย: HongRim    เวลา: 2009-7-9 14:02
หมอต้องมีประสบการณ์สูงๆอยากน้อย 15-20ปีขึ้นไปนะครับ  สามารถออกแบบทรงในหัวได้เลย ถ้าเอารูปแบบให้หมอพิจารณาหมอก็สามารถทำการเหลาให้ตรงตามแบบที่เอามามากที่สุดครับ  ต้องดูพิ้นฐานจมูกเราด้วย
หมอบางท่านไม่ทำตามแบบที่เอามาเลย เอาแบบไปก็ไม่มีความหมายครับ
ต้อง Make to order นะ ไม่ใช่แบบบล็อกโหลๆ ทรงเดียวกันหมด - -* เป็นแนวทางนะคัรบ
คุณหมอสำรวยแบบไหนผมไม่ทราบครับ ลองดูรูปรีวิวของเพื่อนๆดูครับ
โดย: loveloveaum    เวลา: 2009-7-9 14:03
คุณหมอกมลที่น้องกี้ไปทำมาคะ... คือกมลไหนอะคะ รู้แต่กมล
โดย: loveloveaum    เวลา: 2009-7-9 14:06
แล้วคุณหมอที่อุ๋มสนใจคือ คุณหมอกมล คุณหมอเฉลิม สองท่านนี้ประสบการณ์เกิน 20 ปีมั้ยคะ
โดย: loveloveaum    เวลา: 2009-7-9 14:14
ตอนนี้กลุ้มมากเลยคะ แบบว่าเลือกหมอไม่ถูกเลยอะ

กี้คะ....หมอกมลถ้าไปแก้นี่เค้าคิดราคายังไง พอจะทราบมั้ยคะ
โดย: HongRim    เวลา: 2009-7-9 14:20
แก้ไขล่าสุด HongRim เมื่อ 2009-7-9 14:22

หมอเฉลิมประสบการณ์ 25 ปี ครับ
ถ้าทำตาผู้หญิง หมอกมลยูเนียนมอล เริสนะครับใช้เลเซอร์ด้วย เทคนิกดีมากๆ คิวยาวเหมือนกัน แต่จมุกอันนี้ไม่ทราบครับ
โดย: tairy    เวลา: 2009-7-10 23:01
สวยจัง อยากทำบ้าง เพราะไปทำที่บางมดเหมือนกันคะ ธรรมชาติมากๆๆๆๆ

แต่ทำครั้งที่สองไม่เจ็บใช่ไหมคะ ถ้าเทียบกับครั้งแรกครั้งไหนเจ็บกว่ากันคะ

ขอถามๆๆๆ  ทำมาเท่าไหร่คะ  อยากทำๆๆๆๆ
โดย: plaa    เวลา: 2009-7-10 23:11
หมอสำรวย สวยไม่แคร์สื่อค่ะ ท่านจะดูตามตวามเหมาะสมของใบหน้าอ่ะค่ะ เอารูปไปได้ แต่ได้ตามรูปป่าวนั้นอีกเรื่องนะคะ เน้นธรรมชาติ ไม่โด่งเวอร์ บอกหมอขอโด่ง หมอไม่ทำให้ค่ะ ทำมา รู้สึกจะ 27หรือ 29 ปีแล้วค่ะ

หมอเฉลิม  ท่านนี้ สวยสั่งได้ค่ะ อยากได้แบบนี้ ถือรูปเข้าไปโลด
ท่านจะปรับแบบที่เราชอบให้ออกมาเหมาะกับใบหน้าเรามากที่สุด รู้สึกจะประมาน 25-27 ปีได้มั้งคะหมอเฉลิม

ปล. ของปลาทำที่หมอเฉลิมค่ะ โดยส่วนตัวแฮปปี้กับทรงที่ได้มาค่ะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2