ดั้งโด่งดอทคอม

ชื่อกระทู้: หลังทำจมูกมา5วัน รู้สึกปวดตรงกลางจมูก ใครเคยมีประสบการณ์ช่วยบอกทีค่ะ [สั่งพิมพ์]

โดย: lufyy    เวลา: 2014-10-28 09:22
ชื่อกระทู้: หลังทำจมูกมา5วัน รู้สึกปวดตรงกลางจมูก ใครเคยมีประสบการณ์ช่วยบอกทีค่ะ
เพิ่งไปทำจมูกมาค่ะวันนี้วันที่ 5 แล้ว แต่ยังรู้สึกปวดตรงกลางสันจมูกอยู่เรย แถมเวลาที่ยิ้มจะรู้สึกเหมือนมีอะไรมาทิ่มๆตรงผนังจมูกด้านซ้าย แต่แผลเย็บอยู่ด้านขวา เอากระจกส่องก้ไม่เห็นสิลิโคนหรืออะไรโผล่ออกมา แต่เห็นผยังจมูกเป็นสีขาวๆออกเหลืองๆนิดหน่อยทีแรกนึกว่าน้ำมูกรึป่าว แต่พอทำความสะอาดเสร็จมันก็ไม่ใช่ ตอนนี้รู้สึกปวดๆนิดๆ ตรงกลางจมูกด้านซ้าย ใครมีประสบการณ์ ช่วยหน่อยนะคะ เครียดมากเลย
โดย: piyarat19    เวลา: 2014-10-28 10:25
อาจจะเป็นช่วงแรกๆ ที่มันยังตึงๆแผลอยู่หรือเปล่าคะ แต่ถ้าให้หายข้องใจ ไปให้คุณหมอดูอีกรอบก็ดีนะคะ
โดย: Sirina28    เวลา: 2014-10-28 22:56
ของเราโชคดีไม่เจ็บไม่ปวด เเต่มีแบบยิบๆเหมือนประมานว่าแผลจะหายช่วงวันที่4-5  ไม่มีอาการเจ็บปวดเลยทั้งๆที่ขูดกระดูกออกไปด้วย
ถ้าตัวเองปวดแบบพอทนไหวก้รอไปจนวันตัดไหมค่อยถามหมอ แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆรีบไปก่อนเลยค่ะ
โดย: somwink    เวลา: 2015-6-9 17:09
รอประมานซัก1อาทิตย์นะคะ ถ้าไม่หายแนะนำให้ไปปรึกษาหมอที่ทำให้ทันที ยังไงขอให้จมูกออกมาสวยนะคะ

ยินดีต้อนรับสู่ ดั้งโด่งดอทคอม (http://dungdong.com/) Powered by Discuz! X3.2