ดู: 16721|ตอบกลับ: 36
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำจมูก] จะ "แก้จมูก กับคุณหมอสุวิทย์ เวชกฤตยา" ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ!!

[คัดลอกลิงก์]
รูปปัจจุบันนะคะ

01.jpg (161.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 120)

02.jpg (183.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 100)

03.jpg (201.42 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 97)

เราก็เปงลูกศิลษ์อ.จ.หมอ::สุวิทของเราเปงเคสแก้คุณหมอเปงคนละเอียดและปราณีตมากใส่ใจคนไข้ทุกรายละเอียด
คุณหมอมือเอามากของเราแก้60,000บอกตามตรงเราไม่เสียดายเงินเลย
(แอบปลื้มคุณหมอจรรยาบรรณดีมากนับถือเลย)ไม่รุจะมีหมอดีๆแบบนี้สักกี่คน
ได้คิว ตค ค่ะ ใจจิงๆ อยากทำเร็วที่สุดเลยยยค่ะ  

แสดงความคิดเห็น

555...คุณหมอคงคิวเยอะน่าดู ใจเย็นๆนะคะ เด๋วก็สวยแล้วเนอะ ^^  โพสต์ 2013-5-14 08:03
35#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-29 20:35:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Crystal_Piyanut เมื่อ 2013-4-4 15:20
มาให้กำลังนะค่ะ สู้ๆ ค่ะ
หนู ก็ เพิ่งไป ปรึกษาอาจารย ...

โหววววววว....นานมากกกกกกกกกกกก!!

อันนี้คือ  หมอคิวยาว หรือว่าเลือกจะทำเดือนตุลา   เองคะเนี่ย!!
34#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-4-29 20:34:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย Nungningmar เมื่อ 2013-4-3 15:25
เราไปแก้มาเรียบร้อยแล้วค่ะ ขึ้นเขียงวันที่31มีนาคม เ ...

555+ ดามทั้้งดั้ง ทั้งหู  พูดซะเห็นภาพเลยค่ะ...ยังไงก็สู้ๆ นะคะ ขอให้หายเร็วๆค่ะ  

คุณNungningmar ได้รีวิว ไว้รึป่าวคะ...เด๋วจี้จะขอเข้าไปดูผลงานหน่อยอะค่ะ
มาให้กำลังนะค่ะ สู้ๆ ค่ะ
หนู ก็ เพิ่งไป ปรึกษาอาจารย์มาค่ะเมื่อ สิ้นเดือนมีนา เเล้วก็จอง คิว ไปเเล้ว  หนูได้คิว 7  ตค ค่ะ กว่าจะมารีวิวไห้ดู นานเบย สิ้นปี
เราไปแก้มาเรียบร้อยแล้วค่ะ ขึ้นเขียงวันที่31มีนาคม เวลาทุ่มเป๊ะ! เสร็จตีหนึง.....เฮ้อ คุณหมอละเอียดและก็ใส่ใจมากๆด้วยค่ะ รวมทั้งคุณไหมก็ดูแลเราทั้งก่อนผ่าและหลังผ่าอย่างเต็มที่ ตอนนี้ก็ยังบวมอยู่เลยหมั่นประคบเย็นไว้เยอะๆตามที่คุณหมอสั่งพรุ่งนี้ก็ได้ประคบร้อนละ อยากสวยต้องมีวินัยค่ะ ของเราก็เป็นเคสแกเหมือนกันค่ะ ปลายจมูกเริ่มบางซึ่งตอนแรกคุณหมอจะให้ถอดพักสามเดือน แต่ด้วยว่าคุณหมอเห็นใจถ้าพักนานไปอาจจะไม่กล้าออกจากบ้าน เลยเสนอแนวทางใหม่คือใช้กระดูกอ่อนที่หูร่วมด้วย ตอนนี้ก็ยต้องดามทั้งดั้งดามทั้งหูเลยค่ะ
จะแก้กับคุณหมอเหมือนกันคะ จมูกเดิมที่ทำมาเหมือนในรูปเลยคะ บุ๋มข้างนึง

ตอนนี้ถอดจมูกเดิมอันเก่าออกแล้ว รอไปแก้กับคุณหมอ 6 ตุลานี้คะ

คิวยาวไปนิดเนาะ แต่รอได้คะ
สู้ ๆๆคร้า  
Can i please have some more detail of Doctor na ka...like the address or phone Number ka??

เด๋วจี้หาข้อมูลมาเผื่อนะคะ...  โพสต์ 2013-3-23 13:22
เราไปปรึกษาคุณหมอมา คุณหมอละเอียดค่ะ เราซิลิโคนอเมริกาแก้31000เพราะมีปัญหาปลายบางด้วยน่ะค่ะ

ยาวหน่อยค่ะคุณหมอทำวันล่พ1-2คนเองค่ะ  โพสต์ 2013-2-25 22:49
คิวยาวมั้ยคะ..จี้ว่าต้นเดือนมีนา จะเข้าไปคุยกับคุณหมอเหมือนกัน  โพสต์ 2013-2-25 15:25
27#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-21 11:22:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย VesPAGiRL2 เมื่อ 2013-2-20 10:17
ถ้าเรามีข้อมูลมากๆ เราจะเสี่ยงน้อยที่สุด พลาดน้อยที ...

-ชอบคุณค่ะ..ครั้งนี้ ก็หวังว่า ดวงจี้ควรจะต้องดีขึ้นได้แล้วละเนอะ 5555+  ..2 รอบแล้วอ่ะ

-ที่จี้ทำมา...เช็คทุกอย่าง แล้วค่ะ ประวัติคุณหมอ จบสาขาอะไรที่ไหน...เช็คมาหมด

แล้วตัวคุณหมอ ก็ดีมากๆๆๆ เลยค่ะ บอกว่าจะแก้ให้ฟรี...จนกว่าเราจะพอใจ

...ตัวจี้เอง พื้นจมูกดีอยู่แล้วค่ะ ติดอย่างเดียวคือ ไม่โด่งเท่านั้นเอง  แต่คนอื่นที่แย่ๆ กว่าจี้

ดันทำออกมาสวย     ก็ไม่รู้ว่าจะโทษอะไรแล้วคะ นอกจากดวง  ....เหอะๆ  

ตรงปลายสมูกดูเป็นรูปซีรีโคนเลยใช่ไหมค่ะ มันจะทะลุหรือป่าว

ไม่ทะลุค่ะ..แค่เห็นขอบเฉยๆ  โพสต์ 2013-2-25 15:24
สู้ๆนะครับ แก้แล้วเอามาให้ชมด้วยนะ อิอิ
ถ้าเรามีข้อมูลมากๆ เราจะเสี่ยงน้อยที่สุด พลาดน้อยที่สุด ขอให้ทำออกมาสวยๆน๊า วัดดวงกันไปเลยก็ขอให้ดวงดีๆทำออกมาเป็นที่น่าพอใจนะ สู้ๆ
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-20 10:08:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janechi เมื่อ 2013-2-19 16:34
ยังเลยค่ะ ขอนิ่ง ๆ กะมันก่อน (ปลง) แต่ก็ค่อย ๆ หาข้อม ...

-สู้ๆนะคะพี่...จี้เป็นกำลังใจให้ ถ้าจี้ได้ข้อมูลคุณหมอท่านไหนมา..เด๋วจี้มาบอกค่ะ

เผื่อจะแก้ไขได้บ้าง

-จี้ทำครั้งแรก ก็มีปัญหาเรื่องแกนจมูกนี่แหล่ะค่ะ...แต่มันยาวกว่านี้มาก ยาวเหมือนจมูกแม่มด

แกนเล็ก เห็นขอบซิลิโคน คือหนักพอๆ กับอันปัจจุบันเลยค่ะ  แต่คนละอย่าง

ทนอันเก่ามา ปีกว่า ก็ตัดสินใจไปแก้กับคุณหมอท่านเดิม

พอแก้มาเสร็จ ก็เป็นแบบนี้ละค่ะ คือ เห็นขอบซิลิโคน  ซิลิโคนสั้น  และสูง อย่างในรูปเลย

มีแต่คนทัก คือนอยด์  จิตตก ไปพักใหญ่ๆ

จี้ยอมทนเอา  เพราะรุ้สึกว่า  ไปแก้แล้วก็ไม่ดีขึ้นเลย..มีแต่แย่ลง เลยไม่กล้าไปแก้อีก

กลัวยิ่งแก้ยิ่งพัง กลัวเจอหมอไม่เก่ง กลัวสาระพัด    แต่ตอนนี้จี้ทนไม่ได้แล้ว.....

คือพออย่างอื่นบนหน้าเราเริ่มเป๊ะขึ้น  มันยิ่งกลายเป็นจุดด้อยจุดเดียวที่เด่นมาก  

คราวนี้..จี้เลยรุ้สึกว่า อยากลองอีกรอบ ค่ะ...วัดดวงกันไปเลย
ศึกษาข้อมูลดีๆนะคะตัวเอง มั่นใจแล้วค่อยไปทำ ลองปรึกษาคุณหมอดูค่ะ หมอท่านเก่ง ช่วยได้อยู่แล้วล่ะ
ต้นฉบับโพสต์โดย jijee_naruk เมื่อ 2013-2-19 16:12
น่าเห็นใจพี่จังค่ะ....แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ พี่ ...

ยังเลยค่ะ ขอนิ่ง ๆ กะมันก่อน (ปลง) แต่ก็ค่อย ๆ หาข้อมูลไปพราง ๆ ค่ะ เหมือนกลายเป็นคนวิตกจริตไม่กล้าไปแก้กะใคร ตอนแรกมั่นใจว่าจะเลือกกะหมอสุวิทย์แหละค่ะ ยอมรอ หลาย ๆ เดือน พอไปพบอย่างที่บอก หมอไม่รับ แต่ได้ถามคุณหมอ และคนอื่น ๆ ที่เคยไปพบ ก็บอกว่า หมอไม่รับเคสยาก ๆ ไม่ใช่เราคนเดียวหรอก มีหลายคนที่หมอไม่รับอะค่ะ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-19 16:12:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janechi เมื่อ 2013-2-19 09:27
ช่าย ๆ ตอนแรกพี่เศร้ามากเลย แต่ทำไงได้ล่ะ ไม่คิดว่า ...

น่าเห็นใจพี่จังค่ะ....แล้วตอนนี้เป็นยังไงบ้างคะ พี่ได้ที่แก้รึยัง..........??

ถ้าพี่บอกแบบนี้...จี้ค่อยโล่งใจขึ้นมาหน่อยค่ะ  

ต้นฉบับโพสต์โดย jijee_naruk เมื่อ 2013-2-18 18:15
ออค่ะ..ขอบคุณมากนะคะที่แนะนำ

ยังไงก็ต้องลองเข้าไป ...

ช่าย ๆ ตอนแรกพี่เศร้ามากเลย แต่ทำไงได้ล่ะ ไม่คิดว่าตัวเองจะอยู่ในกลุ่มที่หมอไม่รับเย็บ แต่ของน้องไม่ได้มีปัญหาอะไร แค่ว่าทรงไม่สวย หมอน่าจะรับแก้ให้ค่ะ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2013-2-18 18:15:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย janechi เมื่อ 2013-2-13 14:31
ไปเห็นกับตา หลาย ๆคน ทำสวยค่ะ ทรงสวยมาก แต่ถ้างานแก้ ...

ออค่ะ..ขอบคุณมากนะคะที่แนะนำ

ยังไงก็ต้องลองเข้าไปหาคุณหมอก่อน...ถ้าคุณหมอไม่รับแก้ให้

จี้คงจะเศร้ามากเลยค่ะ.....ก็คงต้องตามหาคุณหมอท่านอื่นต่อไป
เอาใจช่วยนะค่ะ ศึกษาหลาย ๆ ทีก็ดีนะค่ะ
ไปเห็นกับตา หลาย ๆคน ทำสวยค่ะ ทรงสวยมาก แต่ถ้างานแก้คุณหมอจะค่อนข้างเลือกเคส ถ้าจมูกเดิมเคยทำมาแล้วมีปัญหามาก ๆ คุณหมอจะไม่รับแก้ให้เพราะกลัวผลงานออกเสียชื่อ อันนี้เจอด้วยตัวเองค่ะ ห่ะ ๆๆๆๆ ผิดหวังไปตามระเบียบ
หมอชาตรี สยามคลินิก ก็ทำสวยนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้