ดู: 7602|ตอบกลับ: 57
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เเก้จมูก ที่ Dmor clinic สาขาสุรินทร์ โดย หมอคุณหมอตุ๊ก "สวยเนียนเป็นธรรมชาติเหมือนมีจมูกมาตั้วเเต่เกิด"

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย supriya.koy เมื่อ 2017-10-29 18:15

สวัสดีค่ะ สมาชิกดั้งโด่งทุกคนนะคะ

เราชื่อ ก้อย นะคะ

วันนี้ขอร่วมเเชร์ประสบการณ์ในการเเก้จมูกของตัวเองค่ะ
ก้อยเป็นคนที่จมูกเเบนมากหรือเรียกว่าไม่มีเลย เเถมปลายจมูกใหญ่เหมือนชมพู่  !!!
แต่ไม่ใช่ชมพู่อารยานะคะ 555
เลยคิดว่าอยากเสริมจมูกให้โด่งเเละสวยเหมือนคนอื่นๆ

นี่รูปก่อนเสริมนะคะ

เเรกเริ่มเลยเห็นของพี่สาวเสริมจาก รพ. เเห่งหนึ่งใน กทม. เลยอยากไปเสริมบ้าง
เเต่ก้อยไม่ได้เป็นคนหาข้อมูลเองโดยรู้เเค่ว่าต้องไปเสริมวันที่เท่าไหร่เวลาอะไรเท่านั้น
ครั้งเเรกของก้อยจะมี เสริมใหม่ ตะไบ ตัดปีก ใช้เวลาทำทั้งหมด 25 นาทีทำไวมาก
พอครบ 7 วันตัดไหม ก่อนวันตัดไหมได้ส่องกระจกเเละรู้สึกเห็นว่าเป็นเเท่งๆซิลิโคน
จึงถามคุณหมอบอกว่าปกติมั้ย คุณหมอบอกว่าปกติเเต่เราโคตรไม่ชอบเลย
เราเลยทนอยู่เเบบนั้นมา 6 เดือน
เริ่มรู้สึกว่ามีน้ำมูกไหลตลอดเวลาเเละรู้สึกว่าจมูกบวมเรื่อยๆจึงเริ่มตัดสินใจหาที่เเก้ !!!

.....เเละไม่นานก็ได้เจอกับ Dmor clinic
ซึ่งใช้เทคนิค"การวางใต้เยื้อหุ้มกระดูก"ที่แตกต่างจะที่อื่นๆที่เคยได้เข้าอ่าน
มาซึ่ง Dmor มีอยู่ 2 สาขาคือสาขา รุัชดา 36 เเละสาขาสุรินทร์
และได้เข้าพบคุณหมอตุ๊ก ปาลิดา นาคีศิริ เเละโชคดีกว่านั้นคือคุณหมอมีอีกสาขาที่สุรินทร์ด้วย
เราเลยเลือกทำที่สาขาสุรินทร์ โดยคุณหมอตุ๊ก จะมาทำให้
เเต่ต้องจองคิวล่วงหน้าก่อนนะคะ เพราะคุณคุณหมดตุ๊ก ค่อนข้างเเน่น
จะมีพี่ๆ เลขาคุณหมอคอยให้คำเเนะนำตัวต่อตัวเลย บริการดีมากๆ

วันเข้าพบคุณหมอ....ให้คุณหมอดูจมูกพบว่าซิลิโคนทะลุเเละมีน้ำเหลืองไหลปนเลือด
คุณหมอเเนะนำให้ถอดพักทันที ใจตอนนั้นเเป้วมากเพราะต้องกลับมาจมูกเเบนเหมือนเดิม
คุณหมอเเนะนำให้ถอดพัก3-6 เดือน หรืออาจถึง 1 ปี
เพราะจมูกทะลุเเละอักเสบ และเมื่อครบกำหนด 6 เดือน ก้อยจะได้เเก้จมูกเเล้ว เย้ !!
ตื่นเต้นมากจ้า อ่านบทความคุณหมออย่างละเอียดเลยคะคราวนี้ ><
บทความคุณหมอสามารถเข้าไปอ่านในเพจหรือเข้าไปอ่านได้ที่เว็บของ Dmor ได้เลยค่ะยิ่งอ่านยิ่งได้ความรู้สุดๆ
วันที่ทำเรากังวลมากกลัวจะออกมาไม่สวยเพราะเป็นงานเเก้
เเต่คุณหมอบอกว่าถ้าไม่สวยไม่ยอมให้ออกจากห้องผ่าตัด พอได้ยินเเบบนี้เราก็สบายใจเเล้วหลับไปเลย
ตื่นมาอีกที คุณหมอให้ดูกระจกเเล้วถามเราว่าชอบไหม?
เราตะลึ่งมาก โอ้วววว จมูกใหม่ของฉันนนน เหมือนเกิดใหม่เลย
ต้องกราบขอบพระคุณคุณหมอตุ๊กที่ทำให้ก้อย สวย เเละมั่นใจขึ้นมากขนาดนี้นะคะ

เอาหล่ะ ไปดูผลงานของคุณหมอกันเลยว่าเป็นอย่างไร

หลังทำจมูก 3 เดือนนะคะ

เดี๋ยวก้อยมาอัพเดตให้ดูเรื่อยๆนะคะทุกคน ขอบคุณค่ะ

อ่านเเล้วอยากทำจมูกเลยค่ะ สนใจดีมอร์คลินิกมากๆ คุณหมอทำสวย
สวยมากเลยค่าาาาาา
หลังทำไปแล้วมีวิธีการดูแลรักษาตัวยังไงบ้างคะให้หายไวๆ
หลังทำดูแลยากไหมคะ สามารถออกไปไหนมาไหนได้หรือเปล่าคะ
แก้จมูกแล้วสวยมากเลยค่ะ
เปลี่ยนเป็นคนละคนเลย
ทำที่เเรกที่ไหนคะ
ทรงดูสวย ทำให้หน้าคมมากเลยค่ะ
สวยมากกกกกกกก ได้ทำตาด้วยไหมคะ
ทำไมคุณหมอไม่มาเปิดที่สงขลาบ้างอะคะ อยากทำจมุกจัง
เข้ามาอ่านเเล้วชอบมากค่ะ
สวยค่ะ สวยมาก ตอนทำเจ้บไหมค่ะ พักฟื้นกี่วันค่ะ
ที่เเรกทำที่ไหนมาหรอค่ะ
ว้าวววววว สวยจังเลยค่ะ ใช่ซิลิโคนของอะไรค่ะ
ตอนนี้กำลังหาที่แก้จมูกอยู่ ที่นี่น่าสนใจดีค่ะ
สวยจังเลยค่ะ วันนั้นเข้าไปไม่เห็นมีน้องคนนี้เลย
มีรูปตอนยังไม่เเก้มั้ยค่ะ
เปลี่ยนเป็นคนละคนเลยอ่ะ สวยมากกก
ทรงสวยมากกกกกกกกก
ใช้กระดูกอ่อนหลังหูไหมคะ ทรงสวยมากคะ
ทำสาขาสุรินทร์ เเล้วคุณหมอตุ๊กมาทำให้ด้วยหรอค่ะ
ถ้าเป็นสาขากรุงเทพ ใช่ ซ.รัชดา36 หรือเปล่าค่ะ
อยากเห็นรูปก่อนแก้จังเลยค่ะ
มีสาขาสุรินทร์ด้วยใช่ไหมคะทำกับคุณหมอตุ๊กหรือเปล่าคะ
ทรงจมูกสวยดีนะคับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้